Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วนแนะที่ครับ ว่า ต้องอัพไรมั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วนแนะที่ครับ ว่า ต้องอัพไรมั่ง

พอดีผมซื้อปีที่แล้ว อ่าครับ

amd athlon 64 3500+ 90nm
    m2n-e
    corsair vs667 512*2
    asus 7600gs top silent512mb
    segate sata II 7200 160gb
    ENERMAX 350 watt
    อยากจาอัพอีกนิด อ่าครับ ช่วนแนะที่ครับ
    พอดีใช้เรียนทางด้านกราฟฟิก 3d อ่าครับ

ฮาร์ดดิสเลยครับ

Comment

ถ้าทำ 3D เพิ่มแรมเป็น 2GB ครับ

Comment

ฮาร์ดดิสเลยครับ
        สมควรเพิ่มแรมก่อนเป็นอันดับแรกครับ เห็นผลทันทีเลย

Comment

เปลี่ยนแล้วเห็นผมที่สุดคือ CPU ครับ

Comment

cpu ครับ เล่น X2 เลยครับ

Comment

เปลี่ยน cpu กะเพิ่มแรมครับเห็นผลทันตา

Comment

ดูแล้วเหมือนมันค่อมงาน

น่าจะเพิ่มแรมก่อนครับ แล้วถ้ามีงบก็ตามด้วย CPU

แต่โดยส่วนตัวแล้ว CPU ก็ถือว่า OK แล้วครับ 3500+ คล็อกนิดหน่อยก็ได้ครับ แต่ถ้าเงินเหลือก็เพิ่มเป็น 2 หัวเลยครับเอา 4000+ ขึ้นครับ ถึงจะเห็นผล

Comment

ram 2gb+ เห็นผลทันตาเห็นแน่นอน

Comment

Working...
                  X