Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์ใหญ่ com7 อยู่ไหนอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ศูนย์ใหญ่ com7 อยู่ไหนอ่ะครับ

พอดีตอนนี้ฮาร์ดดิสผมเจ๊งซะแล้ว มี Bad Sector 2 จุดครับ โดยใช้โปรแกรม HDD Tune น่ะ สาเหตุน่าจะมาจากจานเป็นรอย (ไฟดับตอนที่ Defrag เครื่องอยู่) เปิด HDD SMART ไม่ได้ด้วย อาการน่ะครับ เปิดไปซักพักไม่เป็นไร แต่ถ้าเรียกข้อมูลหรือใช้โปรแกรมมันจะค้างทันที (cpu มัน idel 99% ว่างงานมากเลย) แล้วเวลาจะโอนข้อมูลมันก็จะได้ซักพักแล้วก็ค้าง...เคยโหลด utilities จากเว็บ WD มาแล้ว Wirte Zero ก็แล้ว ไม่ช่วยอะไรเลย...

ก็ว่าจะเอาไปเคลมอ่ะครับพรุ่งนี้ ประกันของ Com7 น่ะ บ้านผมอยู่แถวพระโขนง มีศูนย์ที่มันใกล้ๆแถวนี้บ้างไหมครับ แล้วเดินทางไปยังไง ผมไม่เคยเคลมอ่ะครับ ต้องทำยังไงมั่ง ของผมมี void ประกันร้าน IT Fever 10/01/2012 กับประกัน COM7 20/12/2011 ติดอยู่อ่ะ (เวลาเอาไปเคลมไม่ต้องใช้ใบเสร็จใช่ไหมครับ เพราะผมทำหายไปซะแล้ว)

ป.ล. ลืมบอกยี่ห้อฮาร์ดดิส Western Digital รหัส WD2500JS SATAII 250 GB buffer 8mb cache น่ะ (แบคอัพข้อมูลไม่ได้ด้วย อย่าง sad )

ผมรู้สึกว่าจะอยู่แถวๆ สวนหลวงนะครับ

เอาเบอร์โทรลองไปโทรดูครับ

02 - 7145777 ครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ เมื่อกี๊ถามเพื่อนใน msn แล้ว เขาบอกศูนย์ใหญ่อยุ่แถวสี่แยกคลองตันครับ ใกล้ๆตึก UM Tower บอกมาแค่เนี๊ยะ แล้วก็รู้สึกว่าที่ศูนย์ใหญ่น่าจะมีของเยอะกว่าที่อื่น (มั้งน่ะ)

Comment

สี่แยกคลองตัน หลังตึก UM ทาวเวอร์ ตรงรางรถไฟ จ้าาาาาา

Comment

....

Originally posted by TWK. View Post
          สี่แยกคลองตัน หลังตึก UM ทาวเวอร์ ตรงรางรถไฟ จ้าาาาาา
          ใช่เลยครับผมไปมาแล้วมีห้องรับแขก อันแสนเล็กแต่เต็มไปด้วยคุณภาพมีอะไรเยอะแยะ ลองไปดู 55++ คลองตัน

Comment

ขอบคุณมากๆครับ จะเอาไปเคลมตอนนี้เลย เตรียมตัวก่อน

Comment

อยู่ใกล้มัสยิตคลองตันครับ

Comment

ถ้ามาจากพันทิพย์ก็นั่งเรือไปคลองตันคับ ห้องรับรองดีมาก มีกลิ่นแจลลี่ด้วย ห้อมมมมหอมมม

Comment

สาเหตุน่าจะมาจากจานเป็นรอย (ไฟดับตอนที่ Defrag เครื่องอยู่)
                  ไม่มีเครื่องสำรองไฟแน่เลย ผมกลัวที่สุดเรื่องไฟตก ไฟดับ เสียดายของ

Comment

ขอบคุณอีกรอบสำหรับทุกคำตอบน่ะครับ ผมไปเคลมมาได้ตัวใหม่มาแล้วครับ รอประมาณ 20 นาทีได้ (คิวรอ 3 คน) ห้องรับรองดีมากเลยครับ มีคอมให้เล่นด้วยหุหุ สมพร 1 GHz แรม 512 mb ยืนคลิกๆไปมาฆ่าเวลาได้ดีทีเดียว

ส่วนวิธีไป ผมไปวิธีนี้น่ะ มาจากทางเพชรบุรีก็ข้ามสะพานคลองแสนแสบไปครับ แล้วให้เข้าไปตรงตีนสะพานซอยแรก จากนั้นเลี้ยวซ้ายจะเจอเลยครับ หุหุ เปลี่ยนตัวใหม่มาแล้วไม่มี bad sector ด้วยครับ เยี่ยมจริงๆ...ประกัน com7

Comment

Originally posted by hellods View Post
                      ขอบคุณอีกรอบสำหรับทุกคำตอบน่ะครับ ผมไปเคลมมาได้ตัวใหม่มาแล้วครับ รอประมาณ 20 นาทีได้ (คิวรอ 3 คน) ห้องรับรองดีมากเลยครับ มีคอมให้เล่นด้วยหุหุ สมพร 1 GHz แรม 512 mb ยืนคลิกๆไปมาฆ่าเวลาได้ดีทีเดียว

ส่วนวิธีไป ผมไปวิธีนี้น่ะ มาจากทางเพชรบุรีก็ข้ามสะพานคลองแสนแสบไปครับ แล้วให้เข้าไปตรงตีนสะพานซอยแรก จากนั้นเลี้ยวซ้ายจะเจอเลยครับ หุหุ เปลี่ยนตัวใหม่มาแล้วไม่มี bad sector ด้วยครับ เยี่ยมจริงๆ...ประกัน com7
                      ยินดีด้วย จ้าาาาา

Comment

Working...
                      X