Announcement

Collapse
No announcement yet.

สืบเนื่องจากเกมส์ CRYSIS ทำให้ชาว OVERCLOCKZONE หลายคนกระเป๋าฉีกจริงหรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สืบเนื่องจากเกมส์ CRYSIS ทำให้ชาว OVERCLOCKZONE หลายคนกระเป๋าฉีกจริงหรือไม่

เห็นบอกจะออกเกมส์มาให้เล่น ตอนเปิดตัว VISTA ป่านนี้ยังไร้วี่แวว

ไม่รู้ติดปัญหาอะไร คนอื่น อัพ การ์ดจอรอกันเป็นแถบ ๆ

สงสัยซื้อการ์ดจอ DX10 มาต่อไปก็คงจาแถมเกมส์ CRYSIS ด้วยมั้งคิดว่า

ในความคิดของผมนะ กาดจอที่จะเล่นเกม DX10 ลื่นไหลจิงๆ คงเป็น generation ที่ 2 (R700,G100) ไม่ใช่ HD2900XT หรือ 8800 Series อ่ะคับ

แต่ถามว่า ซื้อ 2900XT หรือ 8800 series ตอนนี้คุ้มตรงไหน บอกได้เลยว่าตรง memory interface คับ กว้างสะใจ 512 กะ 384 bit ส่วนรองรับ DX10 เป็นของแถม อิอิ

Comment

แว่วๆ ว่าต้องการการประมวลผลมากกว่า 2core ครับ
      ส่วน Alan Wake ต้องการ 8core ป๊าดดด..

*edit*
      จริงผมว่าเกมนี้ ทรมาณเครื่องมากกว่า Crysis อีกนะครับ แต่พี่แกมาเงียบๆแบบรอเซอไพรส์ครั้งเดียวเลย
      ข้อความบางส่วนจาก Wiki ครับ

Alan Wake was demonstrated at the Intel Developer Forum in September 2006, running on an Intel Core 2 Quad processor clocked at 3.73GHz. The demonstration took the form of a tech demo, showcasing engine features such as day/night cycle, volumetric light, weather and physics. It was revealed that the game engine is multi-threaded and able to make full use of all four cores, with separate threads for physics, graphics & sound processing and seamless streaming of world data. It is therefore likely that the Xbox 360 version will also require the Xenon CPU's three cores which have a total of six threads.

It was also claimed that the game is unlikely to run on single-core systems, but hyper-threading enabled Pentium 4 CPUs may be able to run it with significantly reduced detail.
      จริงมีบทสัมภาษณ์ประธานบริษัท Remedy เรื่องระบบเกมกับ CPU 8core ถ้าผมหาเจออาจเอามาให้อ่านกัน
      พี่แกขู่ซะผมหดหมดเลย (ไม่มีปัญญาเล่น..) แต่ก็ต้องติดตามกันต่อไปล่ะครับ

ผลพวงที่เกิดจากซีพียู Multi-Core ทำให้เราเห็นสภาพแวดล้อมที่สมจริง

เผื่อใครยังไม่เคยเห็น นี่คือบอร์ดที่ Intel จับเอา Quad-Core 2ตัวมาต่อกัน รวมเป็น 8-Core ขอรับ ชื่อเล่นมันคือ V8

ลป. เบี่ยงประเด็นกระทู้ หวังว่าคงไม่โกรธนะขอรับ
      Last edited by Macro; 12 Jun 2007, 20:56:06.

Comment

ถ้ากลืนกินทั้ง CPU และการ์ดจอขนาดนั้นจริงคงต้องเรียก CRYSIS ว่าเป็นเกมระดับ "Hi-End" ไปซะแล้ว

แล้วก็จะเกิดคำถามอีกมากมายตามมา....

Comment

VGA แรง

แต่ CPU ห่วยก็แค่นั้นแหละครับ หึหึ... เหมือนคนขี่จักรยานอ้วนต้วมตุ้ยนุ้ยอืดอาดยืดยาดขื่จักรยานเสือภูเขา BMX ยังไงยังงั้นแหละ

เพื่อนผมมันไปชื้อ 8600GT มาจนได้ (เรียกชื่อถูกมั้ยเนี่ย รอ Gen 2 อยู่) แต่ CPU มัน AMD64 3200+ โอย กรรมจริง...

น่าบอกเพื่อนจริง ๆ ครับ "อย่างงี๊ มรึงเอา 8600GT มาแลกกะ 7800GTX ของตูดีกว่า" กร๊ากกก (และแน่นอน มันเรื่องไรจะให้ 5555)

Comment

จะว่าไปก็จริงอยู่นะที่ซื้อของแรงๆเพราะ crysis

แต่ว่ามันก็เพราะความสะใจ+อยากเล่นเกมส์ได้สบายๆ+คิดจะซื้อเครื่องใหม่อยู่แล้วด้วย

Comment

อืมมม... งั้นไม่ต้องอัพดีกว่ามั้ย เอาเท่าที่เครื่องจะเล่นได้

Comment

สำหรับผม ไม่สะทกท้านใดๆ ผมไม่ใช่คอเกม fps เล่นก้อได้ ไม่เล่นก้อได้

Comment

ต้องลง Vista เพื่อเล่นเกมนี้อีก

DX10 ภาพคนละเรื่องกับ DX9c เลย

Comment

รอผมซื้อกาดจอ ก่อนค่อยออกเน้อ

Comment

7800 ฉานต้องเล่นได้ลื่น

Comment

555+

Comment

รอมันออกผลbenchmarkค่อยอัพยกเซ็ต - -"

Comment

ไปดูสเป็คที่zestปะ ย่าจะถูกซัก75%ล่ะ
                            พอถูไถน่า

Comment

ถ้าจะซื้อให้แบบเล่นได้ลื่นปื๊ด ก็หมดตัวกันล่ะคับ เพราะมันก็ออกกันมาเรื่อยๆ เอาเป็นว่าแค่เปิดเล่นเกมได้ถึงจะปรับสุดไม่ได้ก็โอเคล่ะคับ สบายใจ สบายกระเป๋า

Comment

Working...
                              X