Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu ไหม้เป็นกับอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu ไหม้เป็นกับอะไรครับ

psu ไหม้เป็นกับอะไรครับ พอดีใช้ตัวละ 350 บาท 450 w อยู่ได้ 1 เดือนเอง เลยต้องเปลี่ยนเป็นของ Delux dlp 31A 450 w จะดีกว่าเดิมไหมครับใช้ลากe4300 @2.75 กับ 6800gs hd 1 ตัว พัดลม 3 ตัว

โชคของท่านยังดีนะที่ตัวมันเองพังซะก่อนที่ของบนบอร์ดท่านจะพังซะหมด ใช้ของดีๆน่าจะหา Psu ที่ดีๆหน่อยนะครับ

Comment

การใช้งานหนักเกินไปหรือว่าอุปกรณ์ที่ใส่นั้นกินไฟเกินกว่าที่มันจะผลิตได้ มันก็ไหม้

Comment

บางทีมันลัดวงจรเองก็มีครับ หลายสาเหตุมาก

Comment

เพราะคุณชอบเปิดคอมนานๆ ทีละหลายๆๆชั่วโมง และเครื่องได้พักน้อย

ต่อให้เป็น PSU (Watt แท้) ก็ไม่เหลือครับ

===================================================

ผมมีเพื่อนคนนึงมันชอบเปิดคอมเพื่อปล่อยโหลดบิทวันนึงเป็น 10ๆ ชม. ตอนนี้เปลี่ยน PSU ลูกที่ 5 แล้วครับ

แต่อย่าดีใจไปนึกว่าไม่เป็นไรพังก็ซื้อใหม่ เพราะตอนที่ PSU มันพัง มันนำเอาความเสียหายต่างๆมาฝากให้ CPU ,RAM ,M/B และอุปกรณ์อื่นๆมากมายในเคสคุณด้วยครับ

ทางที่ดีคือใช้คอมแบบถนอมๆ จะดีกว่าครับ

Comment

แนะนำพวก watt เต็มอย่าง enermax, coolermaster,thermaltake, หรือไม่ก็ silverstone ดีกว่าครับ

Comment

PSU ถูกๆพวกอุปกรณ์ภายในจะเกรดต่ำกว่า PSU ราคาแพง จึงไม่แปลกที่จะเสียง่ายกว่า ถ้าพอมีทุนซื้อของดีๆใช้ไปนานๆดีกว่าครับ

Comment

ขอบคุณมากครับเด๋วเก็บตังซื้อ

Comment

Working...
                X