Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้Duo E6300 ไรท์ DVDพร้อมๆกัน +เล่นเกมด้วย ไหวหรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้Duo E6300 ไรท์ DVDพร้อมๆกัน +เล่นเกมด้วย ไหวหรือเปล่าครับ

คือตอนนี้มีคอมเครื่องเดียว 3200+ 64bit แรม1G ไรท์แผ่นdvd ไปด้วยเล่นเกมไปด้วย
    แต่อยากได้เพิ่มอีก1ตัว
    (ที่ผมไรท์นะครับจะใช้DVD2เครื่อง ไรท์จากแผ่นสู่แผ่นเลยครับ)

เลยอยากรู้ว่าเอาแบบไหนดี
    1 ใช้ คอม ที่ติดDuo E6300 กับแรม ซัก 1-2G ใช้เครื่อง ไรท์DVD4เครื่อง ไรท์ทีล่ะ2แผ่น พร้อมเล่นเกม(1แผ่น ใช้เครื่อง2ตัวคู่กันนะครับ)

2 ไม่คอมตัวเก่า3200+ ไรท์1แผ่นไป แล้วก็ซื้อเครื่อง กิกก๊อก มาอีกเครื่องใว้ไรท์ อีกdvd อีกแผ่นโดยเฉพาะ

(ปล สำหรับคนอื่น ใครเคย เอาไฟล์DVD หนังจากในเครื่องตัวเอง ไรท์ลง DVD 2แผ่นพร้อมกันบ้าง(มี2เครื่อง)แล้วเป็นไงบ้าง เล่นเกมอีกไหวหรือเปล่า )

จากที่ผมใช้3200+ ไรท์ พร้อมกัน2แผ่น สรุปได้ว่า ใช้เวลาไรท์ 1ชม เลยครับ จากธรรมดา แค่15นาทีเอง

งาน Multitask แบบนี้ ใช้พวก 2 หัวจะเร็วขึ้นครับ

Comment

HDD มันวิ่งตามไม่ทันอะดิ

Comment

ไม่มีรุ่นใหนดีไปกว่า นี้แล้วครับตอนนี้ นอกจาก 6400/6600/6700/6800

Comment

HDD มันวิ่งตามไม่ทันอะดิ

Comment

ใช้ CPU เร็วก็ไม่มีประโยชน์ครับ สำคัญที่ HD ใช้ เป็น Raid 0 กับ Ram อย่างน้อย 2 GB ครับ ถ้าจะเล่นเกมส์ไปด้วยนะครับ

เครื่องผมขณะ Write DVD กิน Ram ประมาณ 880 MB ซึ่งก็พอที่จะทำอย่างอื่นได้ แต่ติดที่ HD ไม่ใช่ Raid 0 เลยทำให้ช้านะครับ

Comment

ช่วย บอกทีครับ แบบข้อ1 จะทำงานไหวมั้ย Hdd ต้องใช้แบบไหนเหรอครับ รู้แต่ อย่างแรก ต้องเป้น:sata2 แต่ความจิงผมว่าไม่น่าเกียวกับฮาดดิสนะครับ

เพราะว่า มันไรท์ จาก เครื่อง ไรท์แบบ1(ใส่แผ่นต้นฉบับ) ไปสู้เครื่องไรท์ เบอร์2 (ใส่แผ่นเปล่าเลย)

และมีการไรท์อีกแบบคือ เอาลงเครื่องก่อน แล้วค่อย ดึงจากเครื่อง เข้าแผ่นเปล่า (แบบนี้ ใชเครื่องไรท์ตัวเดียวก็ได้)

แล้ว ผมสามารถติดเครื่องไรท์ 4ตัวได้หรือเปล่าครับ m/b ต้อง มีอะไรพิเศษหรือเปล่าครับ

Comment

ผมว่าข้อสองจะดีกว่านะ
                หาสเปกเครื่องมือสองไม่สูงมาก
                ราคาสัก5000-6000บ.
                แต่ไรท์ dvd ได้สบายใจดีกว่า
                ยิ่งถ้าเจองานมากๆ สองเครื่อง ไรท์จะได้งานเสร็จไวกว่านะ...

Comment

เป็นคอขวดที่ HDD ครับ ผมไรส๋ที2เครืองใช้ RAID0 (2*SATA2) RAM1GB P4 830 ก็ฉลุย ครับ

Comment

สบาย ๆ ครับ รู้สึกว่าหน่วงนิด ๆ ตอนแปลง File แต่เล่นเกมส์แล้วไม่เสียอารมย์อะไรครับ เพราะ Framerate ยังสูงอยู่

พอตอน Write ก็เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยครับ

Comment

Working...
                    X