Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD จอไหม้เคลมได้มั๊ยครับ T_T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD จอไหม้เคลมได้มั๊ยครับ T_T

พอดีผมใช้จอ DELL 2407WFP (อันนี้ของที่ทำงานนะ) พอดีเมื่อวันศุกร์พอเลิกงานผมก็ shutdown เครื่องอ่ะครับ แต่ไม่ได้รอให้มันปิดจนเสร็จ ผมก็กลับเลย คือพอกด shutdown ก็เดินกลับเลย ส่วนจอ ปกติผมก็เปิดทิ้งไว้อยู่แล้ว แต่ว่า windows มันดันปิดไม่ได้ครับ
    มันขึ้นมาถามอะไรสักอย่างว่า แล้วให้ End now กับ Cancel
    จอเลยเปิดค้างไว้แบบนั้นตั้งแต่วันศุกร์ พอมาวันนี้ตอนเช้ามาดู
    ได้หน้าต่าง ที่มันขึ้น Message ว่า End now มันเป็นรอยค้างเลยครับ เป็นแบบดำๆ นะ

ทำไงดีอ่ะ เค้าจะให้เคลมมั๊ยอ่ะครับ มันไหม้อ่ะ T_T
    ใครเคยเป็นช่วยบอกด้วยครับว่าเค้าให้ เคลมป่าวอ่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ -*-

Comment

อันนี้ต้องทำใจครับ

Comment

โอย.. จอเทพไปซะแล้ว

Comment

ลองดูคับ เผื่อเคลมได้ ไม่ลองไม่รู้ อิอิ สู้ๆ

Comment

จริงๆควรจะปิดจอด้วย ถึงปิดคอมแล้วแต่เปิดจอทิ้งไว้มันก็ standby ไว้ ตัวหม้อแปลงไฟในจอเปิดไว้นานๆมันก็ร้อนขึ้นเรื่อยๆ
            ลองเครมดูอ่ะ ถ้ามันไหม้เพราะร้อนจริงๆไม่ถือว่าเสียจากใช้งานผิดวิธี

Comment

กำ มีการไหม้ด้วยเหรอ เมื่อก่อนใช้จอ CRT ผมไม่เคยปิดเลยไม่ยักกะไหม้ - - (LCD ตอนนี้ก็ไม่รู้นะเปิดเช้าค่ำปิด พรุ่งนี้เปิดเช้าอีกค่ำปิด เมื่อก่อนจอ CRT ผมสวิทมันเสียน่ะเลยเปิดโต้รุ่งแม่งเลย)

Comment

สงสัยจะOCมากไปมั้งครับ

Comment

OC นี่ คงเหลือ 0 ms แน่เรย ถึงว่าละไหม้เรย

Comment

จอ OC ได้ด้วยเหรอครับ สอนมั่งสิ *0*

Comment

จอ crt oc รีเฟรซเรทได้นะ เคยทำ เช่นมาตรฐานมันตั้งไว้ 75hz ใช้โปรแกรม oc การ์ดจอค่อยๆเพิ่มได้เป็น 7.9hz แล้วจอก็จะเสื่อมเร็วขึ้น ใช้ไป 3 ปีภาพก็หด ซ่อมไม่คุ้ม ทิ้งอย่างเดียว

Comment

oc ได้นะครับใช้ software ของnvdia มีให้ปรับความละเอียด 2048*1536 ความถี่150Hz
                        ปล. ล้อเล่นนะครับ

Comment

Working...
                        X