Announcement

Collapse
No announcement yet.

spec นี้ยังพอไหวไหม กับเกมส์ ออนไลน์ ทั่วไป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spec นี้ยังพอไหวไหม กับเกมส์ ออนไลน์ ทั่วไป

ผมก็ไม่ถึงกับเล่นเกมหนักมาก พอดี มีโอกาส อยากลองให้ ท่าน วิจารณ์ spec คอมที เพราะไม่มีเงินซื้อใหม่

CPU : P4 2.4C with HT
    M/B : M/B ASRock P4i65G
    Ram : DDr 1.5 Gb
    Vga: Geforce 6200A 128 mb 64 bits

...

1.ใช้อีก 2-3 ปี จะ ยังรองรับไหวไหม กับเกมส์ ออนไลน์ ทั่วไป
    2.ในอนาคตอาจจะซื้อ 6600gt หรือ 7600 gt มาใส่ จะสามารถเล่น C&C 3 ได้เหรอ เปล่าครับ

ได้ครับ

Comment

เปลี่ยน VGA ก็เล่นได้อีกนานครับ เกมส์ Online โหด ๆ ณ ปัจจุบันนี้เห็น GE,LN2 แล้วก็มี

Cabal ที่จะลงเร็ว ๆ นี้ มันไม่น่าเว่อร์ไปกว่านี้แล้วนะครับ (ร้านเกมส์เจ๊งแน่ เพราะต้องอัพเครื่อง

ตามเกมส์ใหม่ ๆ คนนำเกมส์เข้ามา คงคิดไว้แล้วครับ ว่าจะเอาเกมส์ไหนมาแล้วรองรับกับคนไทย)

Comment

ตามด้านบนเลยครับ หุๆ

Comment

ได้ครับ
          ถ้าไม่โหดมากๆ

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
            ผมก็ไม่ถึงกับเล่นเกมหนักมาก พอดี มีโอกาส อยากลองให้ ท่าน วิจารณ์ spec คอมที เพราะไม่มีเงินซื้อใหม่

CPU : P4 2.4C with HT
            M/B : M/B ASRock P4i65G
            Ram : DDr 1.5 Gb
            Vga: Geforce 6200A 128 mb 64 bits

...

1.ใช้อีก 2-3 ปี จะ ยังรองรับไหวไหม กับเกมส์ ออนไลน์ ทั่วไป
            2.ในอนาคตอาจจะซื้อ 6600gt หรือ 7600 gt มาใส่ จะสามารถเล่น C&C 3 ได้เหรอ เปล่าครับ

กำลังเหมาะ อัพเกรดนิดๆ OC หน่อยๆ

Comment

ยังใช้ได้อีกนานครับ(ถ้าไม่ชีเรียสเรื่องวิสตร้า)
              ก้าดจอเอา 7600 gs หรือ 1600pro ขึ้นไปก็เวิกและงับ (ไม่รู้มีไหม agp ) -*-

Comment

ได้ครับ เพราะ ram กับการ์ดจอของท่านดีกว่าของผมอีกนะครับ เพราะ ram ของผมแค่ 512 MB การ์ดจอแค่ 64 MB เองครับของผมเล่นเกมส์ออนไลน์ได้ไม่กระตุกครับ ( pangya )

Comment

เล่นเกมออนไลน์ก็ได้นะครับ ยังอยู่ได้อีกหลายปีๆๆๆ

Comment

ได้ครับ ปรับกลางๆน่ะไหว
                    ถ้าอยากได้มากกว่านี้ก็ลองเปลี่ยนการ์ดจอดูนะขอรับ

Comment

Working...
                    X