Announcement

Collapse
No announcement yet.

review BenQ S41 กับการเล่นเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• review BenQ S41 กับการเล่นเกมส์

จากที่ได้ทดลองเล่นเกมส์ด้วยเจ้า BenQ S41 ตัวแรง ที่มาพร้อมกับการ์ดจอ GF 8600 ก็ได้ผลคร่าวๆมาสรุปให้ดูดังนี้ (เสป็คผมแรม 2 กิ๊ก / Vista)
    1 Oblivion ปรับได้ปานกลาง ค่อนข้างเล่นได้ลื่น ภาพสวยดี มีกระตุกบ้างเล็กน้อย
    2 C&C 3 ปรับได้สุดหมด เล่นได้ลื่นมาก กราฟฟิค และเอฟเฟ็คเยี่ยม
    3 Battle for Middle earth 2 ปรับได้สุดหมด เล่นลื่น ไม่มีกระตุกแม้แต่นิด
    4 Call of Juarez ปรับสุดหมด เล่นลื่น ภาพเนียนมากๆ ไม่มีกระตุก
    5 Company of Heroes ปรับเกือบสุดหมด ภาพสวย ไม่มีกระตุกเลย ลองกับ patch ตัวใหม่ที่รองรับ DX 10 แล้วด้วย ปรากฎว่าแสงเงา และกราฟฟิกโดยรวมดูดีขึ้นมากพอควร ถือว่าเป็นการเปลี่ยนแปลงที่ดี

สรุป รู้สึกจะมีเจ้า oblivion นี่แหละ ที่กินเสป็คสุดๆ แล้ว นอกนั้นยังไม่เจอเกมส์ที่เล่นได้ไม่ลื่น 100% ซึ่งสรุปแล้วได้ผลลัพธ์ที่ค่อนข้างพอใจ กับโน๊ตบุคตัวนี้ ยกเว้นแต่ เล่นเกมส์ไปสักพักที่วางมือเริ่มร้อน แต่ใช้แผ่นรองที่มีพัดลมก็ช่วยได้มากทีเดียว ใครที่สนใจโน๊ตบุคกราฟฟิกแรง ในราคาที่สมเหตุสมผล ก็แนะนำตัวนี้เลยครับ

ถามนิด รุ่นนี้บอดี๊เป็นโลหะชิมิ ไฟจิ๊ดมือรึป่าวคับ

แล้ว...ถ่ายรูปมาดูให้มั่ง

Comment

โอ้ว ไปโพสถามในอีกกระทู้เพิ่งมาเจอกระทู้นี้ ขอบคุณมากๆครับ เป็ฯเกมส์ที่อยากเล่นทั้งนั้นเลยเนี้ย

ขนาดหน้าจอ นี้คือ 1024*780 ใช่ไหมครับ แล้วอย่าง C&C3 นี่ลองแบบ MAP8 คน ครบสูตรรึยังครับ COH ด้วยอ่า แบบว่าถ้ามันยังลื่นได้อีกก็เจ๋งโดนใจสุดๆอ่ะ

Comment

กำลังเล็งอยู่อยากได้เหมือนกัน

ตกลง ram เป็น 1G ใช่มั้ยครับเห็นใน web ben Q บอก 512mb
        แล้วแถม Vista ด้วยรึเปล่าครับ
        ผมไปที่ IT CITY เค้าบอกไม่แถม แต่เห็นใน web ben Q บอกว่าแถม

Comment

s41 มีแรมมากะเครื่องว 1 G /667 ครับ มันไม่ตรงกะในเวปครับ
          วิสต้าไม่มีแถม ครับ แต่ผมไปปล้นเซลมาได้มาแผ่นนึง เป็นวิสต้าอัลติเมท
          มากะเครื่องเป็นlinux ครับ

Comment

แล้วตัวนี้มีกล้อง Webcam ปะคับ
            เหนบางเว็บบอกมี บางเว็บบอกไม่มี ผมล่ะงงตึ๊บ

Comment

แรงจริงๆ

Comment

แรงจริงๆ

ของผม S73VG > เล่น Colin McRae DiRT ปรับได้ต่ำสุด 640*480 >_<!!! (แต่ภาพสวยยังกะ most wanted =x= เปิดเกือบ Max)

Comment

มีกล้อง

แรม 1gb 667 มา 1 แถวงัป

ccm3 เล่น8 คนโกงเต็มสูบแบบสุดๆมีกระตุกบ้างแต่ไม่มากมาย

x1600 pro 512 pc ผมสู้ Nb ไม่ได้ อิอิ ตอนนี้ pc เปิดโหลดบิต อย่างเดียว 555+

Comment

ลอง loki กับ dawn of magic ละ เปิดสุดๆ จะอืดนิดหน่อย ว่าจะไปลอง Colin McRae DiRT บ้าง

Comment

PopPo แล้วใช้Vista เวอร์ชั่นไหนหรอครับ

Comment

Working...
                      X