Announcement

Collapse
No announcement yet.

=ช่วยสอนวิธีต่อสายในเมนบอร์ดที=

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• =ช่วยสอนวิธีต่อสายในเมนบอร์ดที=

=ช่วยสอนวิธีต่อสายในเมนบอร์ดที=

คือว่าอันตัวกระผมนี้ได้ทำการเปลี่ยนเคสใหม่ แล้วได้ถอดประกอบชิ้นส่วนข้างในครบหมดแล้ว
    เหลือก็แต่สายไฟอันเล็กๆหลายๆสี(ไม่รู้เรียกว่าอะไร)ที่ต่อออกมาจากทางด้านหน้าคอม ตรงที่เปิดปิดคอมอ่ะคับ

ขอวิธีต่อสายหน่อยนะคับ ไม่รู้จริงๆว่าจะต่อยังไง ตรงไหน ตอนถอดก็จำไม่ได้ กลัวจะต่อผิดแล้วสายมันจะช็อตหรือขาดในอ่ะคับ
    รบกวนพี่ๆทีนะครับ ขอบพระคุณครับ

เปิดคู่มือเมนบอร์ดประกอบเลยครับ สายแต่ละเส้นก้อมีจะสกรีนบอกไว้อยู่แล้วตรงขั้วคอนเน็กอะครับ
    เสียบให้ตรงกะที่เมนบอร์ดบอก

Comment

ที่จริงที่ปลายสายกับที่เมนบอร์ด มันก็บอกไว้แล้วว่าสายไหนเป็นอะไร แม้จะใช้คำย่อแต่ก็เดาได้ไม่ยาก เสียบให้ตรงกันก็ใช้ได้แล้ว ถ้าไม่มั่นใจก็เปิดคู่มือเมนบอร์ดโลด

Comment

Originally posted by Handsome View Post

คือว่าอันตัวกระผมนี้ได้ทำการเปลี่ยนเคสใหม่ แล้วได้ถอดประกอบชิ้นส่วนข้างในครบหมดแล้ว
        เหลือก็แต่สายไฟอันเล็กๆหลายๆสี(ไม่รู้เรียกว่าอะไร)ที่ต่อออกมาจากทางด้านหน้าคอม ตรงที่เปิดปิดคอมอ่ะคับ

ขอวิธีต่อสายหน่อยนะคับ ไม่รู้จริงๆว่าจะต่อยังไง ตรงไหน ตอนถอดก็จำไม่ได้ กลัวจะต่อผิดแล้วสายมันจะช็อตหรือขาดในอ่ะคับ
        รบกวนพี่ๆทีนะครับ ขอบพระคุณครับ
        ใช้เมนบอร์ด ยี่ห้อ / รุ่น อะไร ละครับ จะได้ช่วยๆ ดูให้

Comment

ต่อได้แล้วคับ ขอบคุณมากคับผม

Comment

ช่วยบอกวิธีต่อของบอร์ดของ asrock 775dualvsta ให้หน่อยสิคับ แบบว่ามีอีกเครื่องอ่ะต่อแล้วมันก็ไม่ติด คู่มือมันก็อ่ะน่ะ บอกไม่ละเอียดเลยสักกะนิด-*-

Comment

คู่มือasrockไม่ได้เรื่องบอกไม่ชัดเจนเหมือนให้งมเองสู้auusไม่ได้คงต่อคล้ายๆกับตัวที่ต่อติดหละครับหรือก็ก้มมองใกล้เลยว่ามันเขียนว่าอะไร

Comment

asrock ก็ดูที่ m/b เลยอะครับ ง่ายดี ตัวย่อก็เหมือนยี่ห้ออื่นๆทั่วๆไป สีก็แยกแยะเอาไว้แล้วครับ

Comment

Working...
                X