overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: 7950GT 512MB XXX Edition ไป 8800 ดีไหมครับ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar
    ABAC บางนา UNIVERSITY

Default 7950GT 512MB XXX Edition ไป 8800 ดีไหมครับ

ซื้อคอมมาได้สัก 6 เดือนแระ คือมี XFX7950GT 512MB XXX Edition ครับ ซื้อมาตอนมันออกมาใหม่ๆ เห้นว่ามีงานคอมมาร์ต ที่ตะถึง ผมเลยอยากจะถามว่า ณ ตอนนี้ 8800GTs-gtX มันมีความจำเป็นไหมครับสำหรับตอนนี้

แล้ว ตอนนี้ผมมี E6600 อยู่ครับ อยากทราบว่า ถ้าจะเปลี่ยนจาก E6600 ไป Q6600 มันต่างกันมากไหมครับ

ผมแค่อยากทราบว่า

XFX7950GT 512MB XXX Edition กับ 8800 GTX หรือ GTS ทิ้ง***งกันมากไหมครับ หรือไม่มาก แต่ 8800 รองรับ dx10

แล้ว E6600 กับ Q6600 ทิ้ง***งกันมากครับครับผม

ขอบคุณมากครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

lส่วนตัวคิดว่า ของเดิมมันยังแรงมากๆๆๆ อยู่เลยครับเล่นได้ทุกเกมส์แหละครับ ไม่น่าเปลี่ยน แต่ถ้าชอบ และอยาก ก็ไม่ใช้ปัญหาเปลี่ยนได้เลยครับ

OverclockZone Member Talent`aOn's Avatar

ถ้าผมเป็นท่านนะครับ ใช้ E6600 ต่อครับ แล้วก็ VGA ตัวเดิมครับ

2อย่างนี้ของท่านมันก็แรงแล้วครับ เหลือๆแล้วว ผมว่าใช้ไปก่อนเถอะครับ เสียดายตัง

แล้วแต่ท่าน จขกท ครับ ถ้าเป็นความสุขของท่านก็เชิญงับ อิอิ

OverclockZone Member McCLoY's Avatar

ขอบคุณมากครับ งั้นเดวผมรอไปเรื่อยๆดีกว่าครับ

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ถือว่ายังแรง ปรืด อยู่เลย รอ อีกหน่อยเถอะคับ

OverclockZone Member

เป็นผมก็ยังไม่เปลี่ยนครับ (งบน้อย..555)
    สเปกยังแรงเหลือๆเลยครับ ถ้าผมจะอัพก็คง
    1.เป็นตอนที่มีเกมส์ฟอร์มยักษ์ๆ ที่เครื่องเราเล่น
    ไม่ได้อ่ะคับหรือเล่นได้แต่ไม่เนียนเท่าที่ควร...
    2...หรือมี OS ตัวใหม่ๆมาแล้วเครื่องใช้งานไม่ได้
    ก็จะอัพไม่ก็เปลี่ยนยกชุดครับ...

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ถ้าเบื่อจริงๆ ซื้อใหม่ไปเลยครับ
    แต่ถ้ายัง รอ 8900series ยังไม่สาย

OverclockZone Member เสือไรเฟิล's Avatar

เก็บเงินไว้ปลายปีดีกว่าครับ มันก็ยังไม่ได้ ช้า อีกอย่าง มันน้องๆ 7900GTX ฉนั้น ของเดิมดีกว่าครับ รอปลายปีแล้วซัด G90ไปโลดครับ
    ส่วน CPU Qcore น้อยโปรแกรมที่จะรับมันครับ ยกเว้นเอามาปั๊มคะแนน 3Dmark 06หรือตุ้ปลา

Quote Originally Posted by เสือไรเฟิล View Post
    เก็บเงินไว้ปลายปีดีกว่าครับ มันก็ยังไม่ได้ ช้า อีกอย่าง มันน้องๆ 7900GTX ฉนั้น ของเดิมดีกว่าครับ รอปลายปีแล้วซัด G90ไปโลดครับ
    ส่วน CPU Qcore น้อยโปรแกรมที่จะรับมันครับ ยกเว้นเอามาปั๊มคะแนน 3Dmark 06หรือตุ้ปลา
    ขอบคุณครับไว้ผมรอดีกว่าถ้าแบบนั้น

ไม่รุงาน commart จะไปดูอะไรดี อิอิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by McCLoY View Post
    ขอบคุณครับไว้ผมรอดีกว่าถ้าแบบนั้น

ไม่รุงาน commart จะไปดูอะไรดี อิอิ
    ดู พริตตี้ จ้าาา 555+ ^^

เครื่องท่านอย่างเทพแล้ว ครับ แรงมากๆ ละ

OverclockZone Member NeO_GT3's Avatar

ของท่านแรงแล้ว

OverclockZone Member nicolas's Avatar

เล่นเกมส์อะไรอยู่ครับ ถ้ายังแรงไม่พอใจก็เปลี่ยนเลยครับแรงสมใจชัวร์

OverclockZone Member ekaphop's Avatar

ผมเปลี่ยนจาก P4 3.0C เป็น E6600 ไม่รู้สึกถึงความแตกต่างเลย

OverclockZone Member shikguu's Avatar

งานคอมมาทไม่มีอะไรให้ดูนะครับ ถ้าจะไปหาอุปกรณ์อย่างการ์ดจอ เมนบอร์ด เพราะมไปมาแล้ว และผิดหวังไปตามๆกัน หลายๆร้านบอกว่า ให้ไปซื้อตามร้านปกติดีกว่าครับ ในคอมมาทไม่มีอะไรให้ดู มีแต่มือถือ กล้อง โน๊ตบุค พริตตี้ และถ้าจะมีก็เป็นรุ่นที่เล็กๆขายไม่ค่อยได้ ตกรุ่น เค้าจะมาขายลดราคาครับ เพราะส่วนใหญ่จะไม่จัดโปรโมชั่นกันครับ

OverclockZone Member nicolas's Avatar

galaxy 8800gts 320mb ไงครับ 10900

OverclockZone Member shikguu's Avatar

**สงสัยผมอาจจะเดินไปไม่เจอเองล่ะครับ เห็นหลายบูทที่แยกกันมากเลย เดินจนขาลาก
    จะว่าไปผมคงจะถอย 8800GTS 320mb ที่งานคอมมาทมาไมได้อยู่ดีครับ
    **เพราะจุดประสงค์หลักๆที่ผมไปงานคอมมาท คือ จะไปซื้อ 3 ตัวครับ
    - 8800gts 320mb
    - เมนบอร์ด ASUS PSB-E
    - PSU Enemax 460w
    เอาทีเดียว 3 อย่างในร้านเดียวและที่สำคัญคือผ่อนครับ และที่สำคัญกว่านั้นผ่อนในราคาถูกกว่าในร้านปกติและดอกเบี้ย 0% ด้วยนะครับ แต่ที่เดินๆดูไม่มีเลยครับ(หรือหากมีก็เป็นแบบแยก และสด)
    **สุดท้ายผมก็ไปเสียเที่ยวซะงั้น เพราะมีแต่แบบแยกไปเลย หรือซื้อสดไปเลยน่ะครับ แต่ก็ได้ไปเห็นอะไรหลายๆอย่างที่งานคอมมาทนะ แต่เสียดายไม่มีเงินซื้อน่ะสิครับ ได้แต่เดินดูๆ และได้กลับมาเอาแถวๆบ้านซะงั้น หุหุ

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ไม่คุ้มเท่าไร กลัวท่านเปลี่ยนแล้วแรงไม่เท่าเดิมจะเสียใจภายหลังได้นะ ตัวนี้ก็แรงอยู่แล้วครับ รอ8900ดูจะคุ้มกว่า แต่ถ้าเอาก็พวก gtxเลยครับ gtsคงไม่ต่างเทาไร

OverclockZone Member kurak's Avatar

แรงไม่ต่างกันหรอกครับผม...

OverclockZone Member

ถ้าจะขาย E6600 บอกด้วยนะคะ

Bookmarks

Bookmarks