Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่วยครับ ผมซื้อแรมมาเพิ่ม ปรากฏว่า..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่วยครับ ผมซื้อแรมมาเพิ่ม ปรากฏว่า..

ยี่ห้อ Rambo 512/400 น่ะครับ ของเก่าผมมี 256 เลยซื้อ 512 มาเพิ่ม

แล้วพอใส่แรมไปแล้ว ปรากฏว่าเครื่องเอ๋อเลยครับ

บางครั้งก็ขึ้นหน้าจอฟ้าๆบอกว่าผิดปกติที่ memory บางครั้งหน้าจอก็ค้างไปเลย บางครั้งเครื่องก็รีสตาทเอง บางครั้งก็ขึ้นหน้าต่างว่า error serios

เกิดจากอะไรครับนี่ ผมงงไปหมดแล้ว เสีย 2000 ไปฟรีๆเลย แรมก็ยี่ห้อ Rambo เหมือนกัน บัสก็ 400 เท่ากัน

จะเกี่ยวไรกะอุปกรณ์ตัวอื่นเปล่าครับ บอร์ดผม A7V600-X การ์จอ Ati 9550
    Last edited by mcgredy; 14 Oct 2006, 15:35:21.

ขอรุ่น เมนบอร์ครับ
    รองเอา ตัวใหม่ตัวเดียว ดูครับ

Comment

ตัวใหม่ตัวเดียวผมลองแล้วเล่นไปสักพักก็ค้างเหมือนเดิมอะครับ

Comment

ขอรุ่น เมนบอร์ครับ
        ขอชิพแรมด้วยครับ

Comment

เมนบอร์ดผม ASUS A7V600-X ครับ

ชิบแรมผมดูไม่เป็นอะครับ มันเขียนว่า 512MB DDR PC3200 CL3 นี่ใช่ปะครับ

แรมนี่ผมซื้อจากร้าน J I B ที่เซียร์อะครับ มีแต่ตัวแรม ไม่มีกล่องให้

Comment

ดูคู่มือนะครับ
            ASUS จะมีบอกว่า แรมชิพอะไรที่สามารถ เข้ากับเมนบอร์ได้ครับ

ปล ชิพแรม เป็นยี่ห้อของเม็ดแรม ที่สกรีนติดอยู่บนเม็ดแรมครับ

Comment

แล้วถ้าผมอัพเดท Bios เมนบอร์ด เวอชั่นล่าสุด จะใช้ได้มั้ยครับ

Driver ผมอัพแล้ว แต่ Bios นี่มะกล้าอัพครับ กลัวจริงๆ

Comment

ลองดูครับ อับ ก็ตามคู่มือนะ

Comment

Working...
                X