overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ลูกเรา เราก้อรัก

OverclockZone Member wongwiwh's Avatar

Default ลูกเรา เราก้อรัก

สืบเนื่องจากวันก่อนไปได้ x-fi ในราคาคอมมาร์ทมา เลยไปเดินหาลำโพง 7.1 ที่ไม่ติดหรู เพราะพ่อมันไม่มีปัญญาส่งเสีย และแล้วก้อไปเจอ creative T7900 ที่ 6 พันปลายๆ เอาหน่า! เราไม่หูเทพนิ ว่าแล้วเลยรับมาเลี้ยงคู่กัน

กลับบ้านมาก้อรื้อคอมทำความสะอาดโต๊ะคอมยกใหญ่ กว่าจะจัดห้องให้ลูกคู่นี้ก้อเกือบชั่วโมง

มั่วต่อสายไปมาจนติดบ้างไม่ติดบ้าง ถามท่าน Battle Cruiser บ้าง จนมันเป็น 7.1 ได้
    หลังจากนั้นก้อลองปรับแต่งมั่วๆ ตามประสามือใหม่ แต่ขอบอกว่าคู่มือของเจ้า X-Fi มีรายละเอียดน้อยมาก เลยยังไม่รุว่าจะเลี้ยงต่อไปยังไง

พอดีนึกขึ้นนี้เลยมาลองโพสกระทู้ดู ผลตอบรับคือ โดนวิจารณ์ว่าน่าจะไปซื้อลำโพงแพงๆ ดีกว่า เสีย Self ไปเลย แต่คิดไปคิดมาก้อเพราะเราไปได้เจ้า X-Fi มาก่อนเลย เลยต้องมาหาคู่เฉพาะกิจให้เจ้านี่นี่หน่าแต่เงินมะมี (ตอนนี้มีแต่ 2.1 ของ SAAG)

อีกเสียงที่โดนว่าก้อคือ เจ้าคู่หูของ X-Fi (T7900) มันเอะอะแข็งกระด้าง ซึ่งก้อจริงอย่างท่านว่า ลองเล่นเพลงคลาสสิคมีแต่ตู้มๆๆๆ (คลาสสิคแนวไหนฟะ) แต่ก้อเนอะ จะเอาไปเทียบกะตัว 2 หมืนได้ไง คนละชั้นเหนๆ

ด้วยประการฉะนี้เลยเสีย Self ไป 2 วันเต็มๆ

จนกระทั่งวันนี้เอา DVD มาเปิดดู ID4 เอ๊ะ! ลูกเราก้อดีนี่หน่า เครื่องบินบินมาจากหลังห้องผ่านหน้า ดัง...เฟี้ยยยยยยยยยวววววววววววววววววววววววว....................อุเหม่ๆ

ว่าแล้วเลยลองเปิด COH มาเล่นตั้ง Audio 7.1 ว้าววววววว
    ฉากแรกลูกปืน กะ mg42 สาดทั่วห้อง ยังกะนั่งอยู่ในสมรภูมิ D-Day

ไครไม่เชื่อลองดูได้ครับสำหรับชุดกลางๆ เกือบโง่ ไม่เกิน 18000 ก้อสนุกได้แบบพอเพียง ไว้ปลายปีค่อยเก็บหอยรอมริบไปซื้อ กิก๊ะเวิคลดราคาซักตัว ก้อยังไม่เสียหาย

ด้วยประการฉะนี้เลยรู้สึกดีขึ้นเป็นกอง และได้ข้อคิดเป็นอุทาหอนนนนนนน โบร้วววววว.....ว่า
    จงมั่นใจในสิ่งที่ตนซื้อมา มะใช่ซื้อมาแล้วโดนวิจารณ์หน่อยพาลขายทิ้งจะขาดทุน + เสียเวลา

ประการสำคัญต้องดูงบ + สิ่งที่เราต้องการก้อ

แต่อย่าลืม คำเตือน การลงทุนมีความเสี่ยงก่อนซื้อควรหาให้ข้อมูลให้ถ่องแท้เสียก่อน เพราะคุณคงไม่โชคดีได้ของถูกใจทุกครั้ง
    -----------------------

ปล. ท่าน Battle Cruiser มีวิธีไหนทำให้เบสมันนุ่มลงหน่อยครับ
    ฟังเพลงนี่ ไม่จืดเลยจริงๆ

OverclockZone Member [S]and[R]abbit's Avatar

18000 มันก็แรงแล้วนะสำหรับผม ใช้แล้วถูกใจก็ดีใจด้วยคับ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

แรกๆ ลำโพงใหม่ๆ เสียงก้อ ควายออกลูกเป้นธรรมดาครับ พอมันเข้าร่องเข้ารอย ก้อออกมาหรุหมดอ่ะ ผมใช้ i trigue 2200 ซื้อมา2วันแรก เปิดเพลงwmp โอ้แม่จ้าว เสียงนี่ เข้าขั้นเลวร้าย นึกเสียดายตังมาก ซื้อมาตั้งแพง แต่พอเล่นไปอาทิตยืกว่า มันก้อนุ่มหูขึ้นนะ เสียงกังวาน น้อยลงกว่าใหม่เยอะ

OverclockZone Member wongwiwh's Avatar

ขอบคุณครับที่เข้ามาให้กำลังใจ

OverclockZone Member
    GMM Grammy !!~*

พี่เค้าโพสอ่านแล้วมันดีครับ นึกภาพตามได้เลย

ผมยังใช้แค่ SB live 7.1DE + Saag 2.1 ตัวละ 650 บาท เลยครับ

ฟังเพลง เล่นเกมส์ ตอบสนองความต้องการผมได้หมด อิอิ

OverclockZone Member nong_f's Avatar

มี 7.1 ใช้ก็ดีแล้วครับ บางคนที่วิจารณ์เนี่ยมีใช้ถึงขนาดนี้แล้วหรือยังก็ไม่รู้

Bookmarks

Bookmarks