Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกครั้ง แนะนำก่อนการจัดชุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคให้ทีครับต้องการใช้เล่นเกมส์GTA IV และเกมส์การฟฟิกทั่วๆไป งบ 15000

ช่วยจัดสเปคให้ทีครับต้องการใช้เล่นเกมส์GTA IV และเกมส์การฟฟิกทั่วๆไป งบ 15000 คือจะให้ร้านเขาหาของละประกอปให้ครับ
    Core Quad 2.40 GHz
    Ram : 4 GB
    การ์ดจอ ATI HD 4800
    MAINBORD_____
    HDD_____
    VGA_____
    Power supply_____
    การ์ดเสียง_____
    CD-DVD_____
    รบกวนด้วยนะคับ

Comment

• CPU AMD Phenom ll x2 545 ดีไหม หรือ ตัวไหน
      MAINBOARD asus m4a785 td - vevo ดีไหม
      RAM kingston hyperx 1600 o.c ddr3 2 gb ดีไหม
      HARDISK 1 TB. samsung ดีไหม
      Display Card Spark ATI 4770 ดีไหม ราคาเท่าไร
      DVD DVD-RW SAMSUNG ดีไหม

Comment

• ^ ^ ทุกทีที่ตั้งก็ทำตามกฏแบบนี้ตลอด - 0 -

ขอบคุณกระทู้แนะนำครับ

Comment

• พอดีลองจัดสเปคคอมดูนะครับ มีอะไรต้องเปลี่ยน หรือช่วยติชมด้วยนะครับ (เพิ่งหัดจัดนะครับ) สเปคที่ต้องการนะครับ เน้นเล่นเกม โหลดบิต ดูหนัง ฟังเพลง และ เน้นเร็วนะครับ เปิดโน่นเปิดนี้เร็ว นะครับ ขอบคุณครับ (ไม่รู้ว่าจัดถูกตามที่ผมต้องการหรือป่าวนะครับ พี่ Wikorn ก็ช่วยติชมด้วยนะครับ หรือแนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ)
          าคาไม่เกิน 35000 บาท

Spec Computer

CPU // Core i5-760 2.80GHz // Price: 6200 Baht
          mainborad // ASUS MAXIMUS III GENE // Price: 4200 Baht
          Ram // ADATA Gaming 4GB 2000(2GBx2) // 4600 Baht
          Graphic Card // ASUS ENGTX 470 1280MB DDR5 // Price: 8250 Baht
          power // Cooler Master GX Real 750W // Price: 3350 Baht
          Harddisk // WD Caviar Black 1TB FAEX 64MB SATA III // Price: 2690 Baht
          DVD ROm // LITEON 24X SATA-Interface // 650 Baht
          Cooler CPU // Cooler Master Hyper 212 Plus // Price: 900 Baht
          Cooler Ram // OCZ XTC 2 Cooler // Price: 900 Baht
          Case // AEROCOOL STRIKE - X BLACK // Price : 1,990 Baht

Price 33730 Baht

Comment

• ทราบแล้วครับ

Comment

• Originally posted by realzaki View Post
              พอดีลองจัดสเปคคอมดูนะครับ มีอะไรต้องเปลี่ยน หรือช่วยติชมด้วยนะครับ (เพิ่งหัดจัดนะครับ) สเปคที่ต้องการนะครับ เน้นเล่นเกม โหลดบิต ดูหนัง ฟังเพลง และ เน้นเร็วนะครับ เปิดโน่นเปิดนี้เร็ว นะครับ ขอบคุณครับ (ไม่รู้ว่าจัดถูกตามที่ผมต้องการหรือป่าวนะครับ พี่ Wikorn ก็ช่วยติชมด้วยนะครับ หรือแนะนำให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ)
              าคาไม่เกิน 35000 บาท

Spec Computer

CPU // Core i5-760 2.80GHz // Price: 6200 Baht
              mainborad // ASUS MAXIMUS III GENE // Price: 4200 Baht P55UD3L 3200 OC ไม่แพ้กันครับ
              Ram // ADATA Gaming 4GB 2000(2GBx2) // 4600 Baht GSKILL 4RM1600 3100
              Graphic Card // ASUS ENGTX 470 1280MB DDR5 // Price: 8250 Baht Gigbyte GTX570 11900
              power // Cooler Master GX Real 750W // Price: 3350 Baht SCYTHE 700 PLUG IN 2950
              Harddisk // WD Caviar Black 1TB FAEX 64MB SATA III // Price: 2690 Baht WD 500KS x2 RAID0 1200
              DVD ROm // LITEON 24X SATA-Interface // 650 Baht
              Cooler CPU // Cooler Master Hyper 212 Plus // Price: 900 Baht
              Cooler Ram // OCZ XTC 2 Cooler // Price: 900 Baht ไม่ซื้อครับไม่มีผลอะไรเลยกับระบบ แรมไม่ร้อนอะไรเลยครับ
              Case // AEROCOOL STRIKE - X BLACK // Price : 1,990 Baht

Price 33730 Baht
              โดยรวมเสียเงินพอๆกัน แต่ความแรงไม่เท่ากันแน่นอนครับ

ดูตัวแดงๆนะครับ รับรองแรงกว่าหลายๆครับ

Comment

• ทราบ

Comment

• งบ 20000 ไม่เอาจอครับ
                  ใช่งานประเภท ตัดต่อหนังสั้นแบบ full HD และงาน motion โปรแกรมที่ใช้ premiere pro,after effect,3d max ประมาณนี้ครับ
                  แต่เรื่องงบสามารถเพิ่มอีกได้ครับ

Comment

• อยากรู้ว่าถ้าเอาเครื่องเซิฟเวอร์แรงๆมาเล่นเกม3Dเดี๋ยวนี้จะเป็นยังไง อิอิ

Comment

• มีงบ 25,000+-รวมจอ ใช้เล่นเกมแรงๆเช่น battle field ออนเอม เล่นเน็ต(หลายtabครับ) โหลดบิท ยี่ห้ออะไรก้ได้ครับ ช่วยจัดให้หน่อยนะครับ

Comment

• คับผม..

Comment

• งบประมาณ 25,000 ไม่รวมจอครับ ๆ ใช้เล่นเกมส์อย่างเดียว ๆ เช่น ragnarok ts เล่นสลับไปมา ( TAB ) อะ

Comment

• พอดีจะเปิดร้านเกมส์ครับ 8 เครื่องมีงบอยู่ 100,000 (12,500/เครื่อง) ขอสเป็คร้าน JIB ได้ดังนี้
                            Cpu AMD X2 255 1,940
                            M/B Asus M4N68T.MLE V2 1,590
                            Ram 2g/1333 800
                            HDD 500 seagate 1,270
                            VGA Asus 5450 1G 1,450
                            Case 500w 1,200
                            Monitor Sumsung20" 3,790
                            Mouse+Key Microsoft 550
                            รวม 12,590
                            ไม่ทราบเป็นยังงัยบ้างครับควรปรับแก้ตรงไหนบ้างครับ
                            แล้วราคาประมาณนี้เล่นเกมส์ได้ขนาดไหน
                            รบกวนด้วยครับจะซื้อในอาทิตย์นี้แล้วครับ

Comment

• Originally posted by kampanat9 View Post
                              พอดีจะเปิดร้านเกมส์ครับ 8 เครื่องมีงบอยู่ 100,000 (12,500/เครื่อง) ขอสเป็คร้าน JIB ได้ดังนี้
                              Cpu AMD X2 255 1,940
                              M/B Asus M4N68T.MLE V2 1,590
                              Ram 2g/1333 800
                              HDD 500 seagate 1,270
                              VGA Asus 5450 1G 1,450
                              Case 500w 1,200
                              Monitor Sumsung20" 3,790
                              Mouse+Key Microsoft 550
                              รวม 12,590
                              ไม่ทราบเป็นยังงัยบ้างครับควรปรับแก้ตรงไหนบ้างครับ
                              แล้วราคาประมาณนี้เล่นเกมส์ได้ขนาดไหน
                              รบกวนด้วยครับจะซื้อในอาทิตย์นี้แล้วครับ
                              ใช้ได้แล้วครับ แต่ถ้าเป็นผมจะเอา HDD ออก ทำระบบ diskless แทนเพราะสะดวกดีครับ

(1,270*8 = 10,160) ได้ sv raid 0 แรงๆ ตัวนึงเลย

ส่วน keyboard เอาธรรมดาๆ แค่นิ่มๆ ก็พอ

เพราะร้านผมพังเป็นว่าเล่น -*- น้ำหก ตก กระแทกซะ ฯลฯ

อีกเรื่องนึงก็จอ sumsung ผมพังเป็นว่าเล่น เหอะๆ ไม่รู้ผมซวยหรือเปล่า

แต่ชุดหลังที่จัดมา LG หมด ไม่เห็นมันจะพังซักตัว

Comment

• Originally posted by mekabaskung View Post
                                ใช้ได้แล้วครับ แต่ถ้าเป็นผมจะเอา HDD ออก ทำระบบ diskless แทนเพราะสะดวกดีครับ

(1,270*8 = 10,160) ได้ sv raid 0 แรงๆ ตัวนึงเลย

ส่วน keyboard เอาธรรมดาๆ แค่นิ่มๆ ก็พอ

เพราะร้านผมพังเป็นว่าเล่น -*- น้ำหก ตก กระแทกซะ ฯลฯ

อีกเรื่องนึงก็จอ sumsung ผมพังเป็นว่าเล่น เหอะๆ ไม่รู้ผมซวยหรือเปล่า

แต่ชุดหลังที่จัดมา LG หมด ไม่เห็นมันจะพังซักตัว
                                งั้นรบกวนขอ Spec SV raid 0 แรงๆ ตัวนึงหน่อยครับ

Comment

Working...
                                X