Announcement

Collapse
No announcement yet.

อีกครั้ง แนะนำก่อนการจัดชุดครับ

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รับทราบค่ะ

Comment

• 1 ระบุงบประมาณ
      ผมมีงบประมานไม่อยากให้เกิน 20000 ครับ(อยากได้ประมาณ 17000 อ่ะครับ เกินก็ไม่เป็นไรครับ)
      2 ระบุความต้องการใช้งาน
      เน้นทางงานตัดต่อ งาน Photoshop งานเขียนแบบ 2D 3D
      เพราะตัวเก่าเริมสะดุดแล้วครับ
      3 ระบุ อุปกรณ์ ชิ้นที่ต้องการและไม่ต้องการ
      อยากได้ CPU AMD นะครับเพราะประหยัดเงินดีครับ แต่ถ้าเพิ่มไม่เยอะเป็น Intel ก็ลองดูครับ
      ฮาร์ดดิส อยากได้ SSD ถ้าไม่ได้ก็เอาธรรมดาก็ได้ครับ
      การ์ดจอผมให้แนะนำเลยครับ
      Ram ก็น่าจะไม่ต่ำกว่า 8 GB
      รบกวนแนะนำจอให้ด้วยนะครับ
      ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ ที่สละเวลาครับ

Comment

• เข้ามาอ่านด้วยครับ THX

Comment

• รับทราบคร้าบ ^ ^

Comment

• อยากได้คอมใหม่สักเครื่องครับ อยากให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยผมจัดสเปกครับทีครับ
            1.เน้นความจุเยอะพอสมควร
            2.เน้นไหลลื่น ไม่หน่วง (ขอเน้นข้อนี้ครับ)
            3.โหลด bit
            4.เล่นเกมปานกลาง ถึง น้อย (ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไรครับ)
            5.ประหยัดไฟ
            6.ดูหนังผ่าน TV LED
            7.ขอหน้าจอ ไม่เล็ก ไม่ใหญ่ครับ
            ของบไม่เกิน 12000 ครับ หรอไม่เกิน 10000 ยิ่งดีครับ

Comment

• มาข่วย ดัน แนวคิดดีๆ ของท่านวิกรจร้า

Comment

• Comment

• รบกวนขอสเปคคอม ราคา 7,000 ? 8,000 ไว้ใช้งานกับลูกสาวหน่อยค่ะ ใช้งานพวก word / excel / photoshop / window movie maker / social ทั่วไป / ดู YOUTUBE / เล่นเกมออนไลน์แบบของเด็กผู้หญิง ขอมี dvd-rw ด้วยนะคะ (จอ/คีย์บอร์ด/เมาส์ มีแล้วค่ะ)

Comment

• Thanks

Comment

Working...
                    X