Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ คอมรีสาร์ตเองบ่อยและขึ้น Blue Screen หลังเปลี่ยนเมนบอร์ดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ คอมรีสาร์ตเองบ่อยและขึ้น Blue Screen หลังเปลี่ยนเมนบอร์ดครับ

ผมได้เปลี่ยนบอร์ดใหม่ มาเป็น ASUS P4PE-X/SE
    เกิดปัญหาเครื่อง บูตเองบ่อย แม้ตอนลง window ใหม่ก็บูตเอง
    พอลงวินโดวสำเร็จเปิดลองเครื่องไว้ ก็พบ Bluescreen แล้วบังคับรีเครื่อง พอผมเปิด window มาก็เจอ error code แบบด้านล่างนี้ครับ

BCCode : 1000008e BCP1 : C0000005 BCP2 : BFBC7983 BCP3 : F3B299C0
    BCP4 : 00000000 OSVer : 5_1_2600 SP : 2_0 Product : 256_1

ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวข้องกับการที่ผมเปลี่ยนบอร์ดหรือเปล่าครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

ด้วยรุ่นของเมนบอร์ด

1 ลองดูการบวมของ CONDENCER ในบอร์ดด้วยครับ
    2 ลองเปลี่ยน สล๊อตแรมดูครับ ย้ายแล้วอาจจะหาย
    3 ลองเปลี่ยนไดเวอร์การ์ดจอครับ
    4 เช็คไฟ ในใบออส ก็ได้ครับ ว่าปกติใหม
    เบื้องต้นลองตามนี้ดูครับ
    Last edited by wikorn; 12 Jun 2007, 09:46:27.

Comment

ขอบคุณมากครับผม ^ ^

Comment

Working...
      X