Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบื่อกับกล่องข้อความของ windows ครับ มันชอบหายอยู่เรื่อยๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เบื่อกับกล่องข้อความของ windows ครับ มันชอบหายอยู่เรื่อยๆ

ผมต้องคอยไปเข้า control pannel เพื่อแก้ใขโดยเอาติ๊กถูกออก

เมื่อเอาออกแล้ว ตัวโชว์ว่า TH หรือ EN จะกลับมาครับ

แต่ต้องมาทำอยู่เรื่อยๆนิ่น่าเบื่อครับ ใครรู้วิธีแก้บ้าง

ผมลองหาวิธีแก้ใน gpedit หรือ registry ยังไม่เจอเลยครับ

ขอบคุณครับ

แปลกดีแฮะ ปัญหาแบบนี้ไม่เคยเจอ โดนไวรัสอะไรเล่นงานป่ะครับ ปกติมันก็เปิดของมันอยู่ตลอดแล้วนะเนี่ยะ....

รอท่านผู้รู้ถัดไป เหอะๆๆๆ

Comment

Originally posted by dears View Post
      แปลกดีแฮะ ปัญหาแบบนี้ไม่เคยเจอ โดนไวรัสอะไรเล่นงานป่ะครับ ปกติมันก็เปิดของมันอยู่ตลอดแล้วนะเนี่ยะ....

รอท่านผู้รู้ถัดไป เหอะๆๆๆ
      ไม่น่าจะใช่ไวรัสครับ เพราะมี anti virus และ update ตลอด

Comment

ไม่ต้องติกถูกที่ trun off advanced text เพราะมันจะไปปิด lanquage bar เนื่องจากคุณ install east asian ไว้ ลองแก้ไขตามนี้ครับ ได้ผลไงวานบอก
        Last edited by rungsun_nong; 12 Jun 2007, 12:54:52.

Comment

Working...
        X