Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดให้แรงขึ้น ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดให้แรงขึ้น ช่วยหน่อยครับ

เครื่องผมใช้ MB Asus AV7-E.VIA KT133A.BIOS Award 1004.AMD 850 Mhz.การ์ดจอNVIDIA RivaTNT2 Model64.คือผมอยากอัพเกรด cpu กับ การ์ดจอ ให้แรงและเร็วขึ้นกว่าเดิม พอจะมีให้เลือกไหมครับ ขอบคุณครับ

คงต้องทนใช้ แล้วรอเปลี่ยนเลย
    ไม่น่าทำไรได้มาก

Comment

เพราะคุณต้องซื้อแรมเก่าๆในราคาที่แพงมากเมื่อเทียบกับรุ่นใหม่
      บอร์ดรับการ์ดจอได้ 2x หรือ 4x ไม่คุ้มที่จะซื้อมาเปลี่ยน
      ซีพียูก็ไม่คุ้มครับ

Comment

อั๊บก็เหมือนซื้อใหม่หมด เกือบทั้งเครื่องเลยครับ ต้องทำใจใช้ไปก่อน แล้วเก็บเงินซื้อใหม่ง่ะนะ
        ปล. เมื่อก่อนสเปกเครื่องผมก็คล้ายๆแบบนี้ละ แต่อะไรเสียก็เปลี่ยน เปลี่ยนมาเรื่อย ๆ

Comment

ยกเครื่องใหม่หมดดีกว่าครับ แนะนำเล่นตัวข้างล่างนี้แหละครับ ประหยัดค่าไฟ

Comment

คงต้อง ซื้อใหม่หมด เพราะของคุณประกันน่าจะหมดแล้ว และของที่มีขายประสิทธิภาพต่างกันเกินไป

ต้องดูงบครับ ว่าจะจัดได้แค่ไหนครับ
            Last edited by FeliXZiXma; 20 Sep 2006, 01:05:21. Reason: ผิดนิดหน่อย

Comment

http://support.asus.com/download/dow...Language=en-us

โหลด BIOS

Comment

เก็บเงินซื้อใหม่เลยครับ

อัพไปก็ไม่คุ้มครับ

Comment

ซื้อใหม่ด้วยคนครับถ้าพอมีงบ
                  ส่วนเครื่องเก่าก็ไว้ให้คนในบ้าน หรือเมียน้อยหัดใช้ไปครับ
                  เพราะถ้าอัพจริง เทคโนตอนนี้ มันวิ่งไปไกลเกิน ซิสเต็มของคุณแล้วครับ

Comment

cpu ซื้อไม่คุ้มครับ โอมันขึ้นไปอีกหน่อย
                    tnt เปลี่ยนเป็น 2mx400 64 MB 128 bits
                    ram เป็น 256 หรือ 512 ไปเลยใช้กับ OS 98se หรือ 2000 นะครับ

งบไม่เกิน 1000 บาทรับรองผิดหูผิดตาแล้ว ถ้าเงินเหลือๆอยากเปลี่ยนจริงๆ
                    แนะนำ 2800+ 754 นะครับ cpu+mb+ram หาบอร์ดที่มี vga onboard ครับ
                    เลือกคอมผมดูการใช้งานเป็นหลักครับ ของตกรุ่นราคาถูกอาจเพียงพอกับการใช้งานของเราครับ

Comment

spec แบบนี้ ควรซื้อใหม่คร้าบบบบบบบบบบบ

Comment

ซื้อ4mx440มาใช้ก็ได้ครับแล้วอัดแรมซัก 256 หรือ 512 ถ้าอยากลื่นครับ ลงxpสบายๆๆครับ

แต่2000จะworkกว่าครับ

Comment

ขายยกชุด

ซื้อยกชุด

Comment

กระทู้ตั้งแต่ 19 Sep 2006 นู่นแน่ะคับ..เหอๆ..

Comment

Working...
                            X