Announcement

Collapse
No announcement yet.

Usb ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Usb ???

เวลาเราจะถอดแฟรชไดรฟเนี่ย ระหว่างดึงออกมาเลยกับ ปิดการทำงานของพอร์ตแล้วค่อยดึงออกมาเนี่ย มันมีผลต่างกันมากมั้ยคับ (เห็นมีคนบอกว่าถ้าดึงออกเลยมันจะทำให้คอมมีปัญหาอ่ะ)

ไม่รู้นะครับว่าคนอื่นเป็นเหมือนผมหรือเปล่า .. แฟรชไดรฟ ของผม ไม่เคยปิดการทำงานของพอร์ตเลยตอนดึงออกมาอะครับ ดึงออกมาเฉยๆเลย ตอนแรกมันก็ไม่เป็นอะไรนะครับ แต่พอใช้ได้ไปสักระยะ มันเสื่อมครับ รู้สึกได้เลย... บางไฟล์ที่อยู่ในนี้ เปิดไม่ได้ครับ แต่มีอยู่ในไดรฟอยู่นะครับ . . รับประกันครับ กันไว้ดีกว่าแก้...ปิดการทำงาน ก่อนแล้วค่อยดึงออกมาดีกว่าครับ

Comment

เคยมีอยู่ตัวนึงของ Apecer 16mb สมัยนั้นอันละร่วมๆ 3000

ดึงออกแบบไม่สั่งปิดการทำงานก่อน ใช้งานได้ไม่ถึง 3 เดือน ... พังซะ เสียบกี่ทีก็มองไม่เห็น ย้ายเครื่องก็ไม่เห็น

Comment

ปิดก่อนดึงครับ

Comment

ผมปิดก่อนดึงทุกครั้งครับ มีอยู่ครั้งนึง เพื่อนมันรีบ ผมไม่ทันสั่งปิด มันดึง ก็เลย ด่าให้ - -" มันก็ว่า บ้าป่าว (ผมเปิด write behind cache ครับ เลยต้องสั่งปิด)

Comment

ขอบคุงคับ

Comment

Working...
            X