overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ASUS MW221U 22''

OverclockZone Member apichate's Avatar

Default ASUS MW221U 22''

ใครใช้บ้างครับผมเพิ่งซื้อมาเมื่อวานเองครับ อยากถามหน่อยครับ
    1 ประกันเซ็คทางคอมแล้วมันไม่ขึ้นที่บริษัทครับ ตอนนี้กำลังเดินเรื่องอยู่
    2 เปิดมาแล้วหน้าจอจะเหลืองมากกว่าจอปกติ
    3 ตังค่าหน้าจอสีต่างๆแล้วก็ปกติสวยดีแต่พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ที่ตั้งค่าไว้มันจะหายอะครับมันจะ เหลืองเหมือนเดิมครับ
    4 โทรไปที่ร้านแล้วเค้าบอกให้ลองเล่นวันนึงก่อนแล้วค่อยคุยกันอีกที (ซึ่งโดยปกติแล้วการซื้อของไปไม่เกิน 7 วันถ้ามีปัญหาเค้าก็จะเปลี่ยนให้ใหม่แต่อันผมว่ามันน่าจะเกี่ยวกับ ข้อ 1 มันเลยต้องให้เล่นไปก่อนซึ่งถ้ายังเคลียเรืองประกันไม่ได้ผมกลัวว่ามันจะนานกว่านี้อะครับกลัวมันจะเกิน 7 วันแล้วมันโมเมไม่ให้ผมเปลี่ยนใหม่อะครับ
    ผมก็ไม่รู้ว่าจะไประบายกับใครต้องมาลงเว็ปเพื่อให้สบายใจได้บ้างอะ

OverclockZone Member apichate's Avatar

ดันหน่อยไม่มีคนตอบเลยอะ
    Last edited by apichate; 12 Jun 2007 at 17:21:10.

OverclockZone Member

ลองเช็คเกี่ยวกับสายดีๆ ว่าแน่นแล้ว
    ถ้าเป็นแบบเดิมอีก และมั่นใจว่า ไม่เกี่ยวกับสายแล้ว
    (ลองดูทั้งแบบ DVI และ Sub )
    ยกไปเปลี่ยนที่ร้านได้เลยครับ ไม่ต้องรอ

กลัวอย่างเดียวว่า จะหน้าแตกเพราะเรื่องสาย

OverclockZone Member 12040010's Avatar

ทำไม่ได้ไปเลยครับ
    ก่อนที่เค้าจะไม่ให้เปลี่ยน
    อิอิ
    ป.ล.รอท่านอื่นมาตอบก่อนก็ได้ครับ

OverclockZone Member Macro's Avatar

ตอนก่อนซื้อ ได้ลองบ้างไหมขอรับ
    น่าเห็นใจ เอ้าดันๆ

ตอนซื้อไม่ได้ลองครับเพราะเชื่อใจกันครับ เค้าบอกถ้ามีอะไรก็ยกไปเปลี่ยนเลยเค้าบอกเช็คให้ผมแล้ว
    ผมก็เชื่อใจเค้าอะครับแต่ตอนนี้มันมีปัญหาโทรไปเค้าบอกให้ผมลองใช้ไปดูก่อนแล้วเดี๋ยวค่อยว่ากันอีกทีเเทบร้องไห้ครับพรุ่งนี้ก็ว่าจะโทรไปหาอีกว่าตกลงเอาอย่างไงผมยังเรียนอยู่ยังไม่มีงานทำกว่าจะเก็บตังได้ก็อยากให้มันคุ้มค่าหน่อยอะครับ

OverclockZone Member

ยกไปเลยคับ ทางร้านต้องเปลี่ยนสถานเดียวคับ ไม่งั้นแจ้งความได้เลย
    บอกว่าให้ลอง1วัน พุ่งนี้ไปเคลมเลยคับ อย่าให้มันนานกว่า7วัน

เรื่องสาย ผมเช็คเเล้วว่ามันแน่นแล้วครับ พรุ่งนี้ผมจะยกไปที่ร้านลองดูครับถ้าเป็นไงจะมาบอกอีกทีครับ

ดีใจจังเค้าตกลงเปลี่ยนให้ผมแล้วครับ ซื้อจาก TK นี้ดีจริงๆครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

กำซื้อ TK เหรอนิ ประกันร้านป่าวนิ

OverclockZone Member 12040010's Avatar

ดีใจด้วยนะครับที่เค้าเปลี่ยนให้
    แต่ TK ร้านนี้เป็นยังไงหรอครับ
    อยากรู้

ไปถึงร้านของไม่มีอะ กำจริง แต่ไม่เป็นไรพี่เค้าใจดีเลยเปลี่ยนเป็น HZ 1*2 โฉมใหม่มาแทนเดี่ยวเดือนหน้าของมีค่อยไปซื้อใหม่ ของมันดันขาดตลาดซะงั้นไม่เข้าใจ ( ประกัน DCOM )

Quote Originally Posted by 12040010 View Post
    ดีใจด้วยนะครับที่เค้าเปลี่ยนให้
    แต่ TK ร้านนี้เป็นยังไงหรอครับ
    อยากรู้
    เจ้าของร้านใจดีครับ ถ้าจะซื้อของแบบประกันดีต้องที่ประกันร้านอย่างพวก แรม ซุดระบายความร้อน
    การ์จอ XFX prower อะไรประมาณนี้ครับ ถ้าเสียเค้าจะเปลี่ยนให้ใหม่เลยครับ แต่จอกับ board
    จะประกัน DCOM จะไม่ค่อยดีเท่าไร ปกติถ้ามีของเค้าก็จะเปลียนให้ใหม่แต่ถ้าของหมดก็ซวยไป

Bookmarks

Bookmarks