Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามผู้รู้จริงค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามผู้รู้จริงค่ะ

กำลังตัดสินใจซื้อ Notebook แต่ว่า เลือกไม่ถูกว่าจะเอารุ่นไหนดีอ่ะค่ะ รบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำด้วยนะค่ะ มี 2 รุ่นอ่ะค่ะ

http://www.geetang.com/beta/product/...d=61&p_id=6750

http://www.geetang.com/beta/product/...d=25&p_id=1942
    Last edited by nadnicha; 12 Jun 2007, 14:25:54. Reason: รบกวนถามข้อมูลของ Notebook ค่ะ

หรือว่าจะเป็นของ Sony ดีค่ะ

http://www.geetang.com/beta/product/...id=3&p_id=1950

Comment

ถ้ารีบใช้งาน ก็คง Sony ไปโลด แล้วเพิ่มแรมอีกที ถ้ารอไหวก็คงแนะนำให้รอรุ่นใหม่ที่กำลังจะคลอดออกมา พวก T7x00 ชิพ 965 ที่กำลังจะวางตลาดเร็วๆนี้

Comment

ราคาประมาณเท่าไหร่อ่ะค่ะ เพราะว่ามีงบไม่เกิน 60000 อ่ะค่ะ

Comment

จะใช้ทำงานด้านไหนครับ

ถ้าใช้เล่นเกมส์งบขนาดนี้

ซื้อคอมแบบตั้งโต๊ะ ดี ๆ ได้เครื่องนึงเลย

ถ้าไม่สนใจเรื่องหน้าตาลองดู

ibm R60 ar1

ราคาประมาณ 33000 บาท

Comment

ถ้าให้ผมเลือกผมจะเลือก TOSHIBA ครับ ซื้อแรมเพิ่ม ทีหลังได้ วัสดุของ TOSHIBA ทดทาน คุณภาพจอ ผมว่า เนียนและ สบายตาดีครับ

Comment

จะเอาไว้ใช้งานทั่วไปอ่ะค่ะ จะมีเล่นเกม บ้างนิดหน่อยอ่ะค่ะ อยากได้เป็น Notebook เพราะว่า ต้องเดินทาง ต่างจังหวัดด้วยค่ะ

Comment

TOSHIBA ครับ

ลำคาญ Sony แม่งจะเพิ่ม RAM ต้องใช้ของมันไม่งั้นถือว่าประกันหมด
                RAM 1G มันคิด 7000 ชาว้บาน เค้า ราวๆ 3000 กว่า โคตรเอาเปรียบ
                ไม่งั้นถ้าจะเพิ่มก็ต้องรอประกันหมดเท่านั้นเอง

Comment

แล้วตกลงเอารุ่นไหนดีอ่า T_T

Comment

Originally posted by termiee View Post
                    TOSHIBA ครับ

ลำคาญ Sony แม่งจะเพิ่ม RAM ต้องใช้ของมันไม่งั้นถือว่าประกันหมด
                    RAM 1G มันคิด 7000 ชาว้บาน เค้า ราวๆ 3000 กว่า โคตรเอาเปรียบ
                    ไม่งั้นถ้าจะเพิ่มก็ต้องรอประกันหมดเท่านั้นเอง
                    Sony เพิ่มแรมไม่หมดประกันครับ เพิ่มเองได้ แค่เวลาส่งศูนย์ให้ถอดแรมที่เพิ่มออกเท่านั้นก็พอ

ถ้าแนะนำนะครับ

ลอง VAIO C14 ก็ได้ (หรือจะเอา C23 ก็ได้ แต่ต้องเปลี่ยนเป็น XP เอง ถ้าใช้ C14 จะลง XP มาให้)

VAIO C14 ราคาราวๆ 45000 เพิ่มแีรมอีกหน่อย ก็ยังไม่ถึง 50000 ครับ ไปซื้อแรมที่อื่นแล้วให้เค้าใส่ให้ก็ได้ เวลาเครื่องมีปัญหาก็ให้ใครช่วยถอดแรมที่เพิ่มออก

Comment

ว่างๆชวนท่านพีคุงไปช่วยเลือกซิครับ จะได้มันมามองสาวๆบ้าง กรั๊กๆ แทงจึ๊กๆ....หุหุ

Comment

เราว่า TOSHIBA ก้อดีนะ

Comment

ขอบคุณทุกคนมากนะค่ะ ตกลงเราซื้อ TOSHIBA แล้วค่ะ

Comment

Working...
                          X