Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยคิดที ,มีปัญหาเกี่ยวกับ Lan โน๊ตบุ๊ค ASUS A8J ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยคิดที ,มีปัญหาเกี่ยวกับ Lan โน๊ตบุ๊ค ASUS A8J ครับ

ฟอแมต โน๊ตบุ๊ค ลงวินโดว์ ตามขั้นตอน แล้วลงไดรเวอร์ ตามปกติ

ปรากฏว่า ใช้สายแลนไม่ได้ครับ คือ เสียบสาย Lan แล้ว มันจะขึ้นเป็น Disable ตลอดเวลา

ฟอแมต รอบสอง ลงวินโดว์เสร็จปุ๊บ แล้วลองเสียบสาย Lan เลย ก็ติดครับ เป็นปกติ

แต่พอลงไดรเวอร์ไปเรื่อย ๆ ลงถึงประมาณ RICOH มันก็ Disable เอง

ตอนนี้โน๊ตบุ๊คเครื่องนั้น ก็ยังใช้แลน ไม่ได้ ขึ้น Disable ตลอด เช๊ค device manager แล้ว เช็ค Bios แล้ว

เป็นเพราะอะไร และจะทำยังไงดีครับ เครื่องอื่นไม่เห็นจะเป็นแบบนี้เลย
Working...
X