Announcement

Collapse
No announcement yet.

โดนasrockAliveแหกตาเข้าให้แล้วตู555

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โดนasrockAliveแหกตาเข้าให้แล้วตู555

ปิดกระทู้ -!@#$%^
    ขอโทษทาง ASROCK มา ณ ที่นี้ด้วยครับผม ด้วยความง่าวของผมเองที่ไม่อ่านคู่มือให้ดี
    และขอบคุณ 'มาชิก overclockzone ด้วยครับที่ กรุณามาช่วยแก้ปัญหาให้ผม
    และท่านอื่นๆ
    Last edited by จับกังแมน; 6 Jul 2010, 02:13:03. Reason: sorry very much

อ่าน ยาก มาก เลย คับ ผม

Comment

ขายให้ผมเลยครับ เป็นทางออกที่ดี

Originally posted by จับกังแมน View Post
      พอดีถอยมาร้อนๆ ลองเสียบหูฟังด้านหน้า เงียบ....เปิดเคสดูสาย
      ก็เสียบอยู่นี่หว่า เปิดคู่มือ เออมันก็ถูก เคส Gview ตูสงสัยเจ๊งแง๋
      ยกเลยครับ ไปแอดไวส์ทันใด ไปหาพี่ช่างรุสึกจะชื่อพี่เคน
      ตอนแรกพี่เค้าลองแล้ว เออไม่ดัง หายไปแป๊บเอาบอร์ดAlive
      ใหม่กิ๊กมาเปลี่ยน อ้าวไม่ดัง เคสเจ๊งป่าว เปลี่ยนหน้าเคส ให้อีก
      เฮ้ยไม่ดังฟระ เริ่มออกอาการมึนทั้งคู่นั่งมองหน้ากันซักพัก
      ตาประสานตา ตูแทบท้องเพราะตาพี่แกแหละ(ล้อเล่น)
      พี่เคนหายไปอีกรอบ คราวนี้พี่หยิบ m2n-mx แกะกล่องใหม่กิ๊บ
      มาเปลี่ยนให้เลย ดังเว๊ยเฮ้ย asrock มันเล่นลูกไม้แล้วว
      ทำจั๊มเปอร์มาแต่ไม่ได้ต่อวงจร นี่ถ้ามิงไม่มีมาให้เสียบตูจะไม่ว่า
      นี่มีแต่เจือกแหกตาตูซะงั้น พี่เค้าก็บอกว่าน้องจะเปลี่ยนเป็น
      m2n-mx ไหม? เดี๋ยวทำเรื่องให้ แค่เอาอุปกรณ์มาคืนให้ครบ
      (ไม่ได้เอามางับ+ขี้เกียจกลับอีกรอบ+ลงวินโดวใหม่)
      ไม่เป็นไรครับ อะเครแค่อยากรู้ว่ามันเป็นไรพอ และก็รู้แระ
      เก็ทเลยเพ่ มันแหกตาประชาชีชาวโลก อิอิ
      เอาเป็นว่าเล่าให้ฟังเฉยๆ ขำๆละกัน
      ปล.ขอบคุณพี่เคนมั่กๆ น่ารักสุดๆ พี่อีกคนชื่อพี่ชาติ พอดีนั่งรอ
      เครื่องมีอาเฮียคนนึงแกซื้อ mp4 แกบอกเครื่องเสีย กดแป๊บๆจอดับ
      พี่แกก็ช่วยสอนด้วยความใจเย็น เฮียแกจะเอาให้จอติดตลอด - -"
      ช่าง advice น่ารักแบบนี้ อย่าไปหาพี่แกบ่อยๆเลย งานเค้าเยอะพอแระ
      (เฮ้ยต้องช่วยเชียร์สิฟระ ปากหมานแระมิง)อุดหนุนเค้าเยอะๆละกาน
      ฮาๆงับ

ผมเสนอวิธีแก้ปัญหาครับ เอามาขายให้ผมเลย.......อิอิ รอสอยอยู่อ่ะ

Comment

สรุปว่า...ตัวจั๊มเปอร์หาย ครือ โรงงานประหยัดไม่ได้เสียบมาให้ใช่บ่
        รึว่ามันเสียบไม่ให้ใช้ไว้ ให้เรามาเสียบเอง....ครับ

เห็นแล้วหิวครับ คิดไม่ทัน อิ อิ

Comment

สรุปคือมีให้เสียบแต่ใช้บ่ได้ครับผม

Comment

เหมือนกานเลยผมคิดว่าผมต่อผิดนะ ลองๆๆมาหลายทีล่ะ

Comment

แปลกๆ ลองเอามิเตอร์จิ้มดู มันก็ต่อถึงกันนิ ?

Comment

ถ้ามีวิธีแก้จริง เชิญเสนอได้เลยครับ คนทั่วประเทศรอท่านอยู่เด้อ

Comment

4coredual vsta ต่อusbข้างหน้าไม่ได้อะ ไมุ่ร้ต่อไงทำหลายทีละ

Comment

ต้องทำตามคู่มือครับ ตามนี้
                    1. เข้า bios เข้า Advanced Settings > Chipset Configuration แล้วตั้งค่า Front Panel Control ให้เป็น Enabled
                    2. เข้าโปรแกรม Realtek HD Audio Manager (ที่เป็นรูปลำโพงสีส้มที่ Taskbar)
                    เลือก Sound Manager
                    เลือก Audio I/O กดปุ่มที่เป็นรูปประแจ (Connector Settings) ในหัวข้อ Analog Back Panel
                    แล้วเลือก Disable Front Panel Jack Detection แล้ว OK ครับ
                    Last edited by Bangg; 12 Jun 2007, 16:19:08.

Comment

Originally posted by molly View Post
                      อ่าน ยาก มาก เลย คับ ผม
                      มันต้องเปิดฟังก์ชันใน bios ด้วยนะครับ ไม่งั้นก็ไม่ดังครับ

อีกอย่าง ต้องเปิดหูฟังด้านหน้า ในโปรแกรมของ soumd ด้วยนะครับ ง่ายๆ

แต่ผมขายไปแล้ว ลองหาดูครับ

Comment

อยากลองมั่งจัง ว่าจะไม่ดังจริงรึปล่าว งุงิๆ

Comment

ผมก็เปนครับ เสียบด้านหน้าไม่ดัง ทำแบบท่คุณพี่ด้านบนบอกก็ไม่ได้ ไนไบออสปรับแล้ว
                          Audio I/O เลือกตรงไหนอ่ะ ไม่เหนเลย Connector Settings

Comment

Originally posted by darkstellar View Post
                            4coredual vsta ต่อusbข้างหน้าไม่ได้อะ ไมุ่ร้ต่อไงทำหลายทีละ
                            ผมก็ต่อใช้งานได้ปกติแต่ต้องสลับขาที่หัวต่อนิดหน่อย ที่ว่าไม่ได้น่าจะเป็นเพราะตำแหน่งขาที่ตัว Case กับที่ M/B มันไม่ตรงกันมากกว่า แนะนำให้อ่านคู่มือของ Case และ M/B

Comment

กลายเป็นช่างตาแหกซะงั้น

Comment

Working...
                              X