Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะกำหนดให้ Account user บน win xp ใช้งานได้ทุกไดรว์ ทำไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะกำหนดให้ Account user บน win xp ใช้งานได้ทุกไดรว์ ทำไงครับ

จะกำหนดให้ Account user บน win xp ใช้งานได้ทุกไดรว์ ทำไงครับ

คือ ผม คือ admin แล้วสร้าง user ธรรมดาแบบ limit อ่ะ แต่ user ใช้งาน ไดรว์ อื่นๆ ไม่ได้ อ่านได้อย่างเดียว เขียนไม่ได้ จะแก้ไขอย่างไรครับ ให้สามารถใช้ได้ โดยที่กำหนด limit อยู่

ขอบคุณครับ

ไดร์อื่นที่ว่าคือไดร์อะไรอ่ะ จำพวกไดร์บนHDหรือCDหรือFlashdrive ????

ในที่นี้ผมขอเดาว่าไดร์บนHDแล้วกัน(ถ้ากรณีอื่นก็ช่วยอธิบายต่อด้วย) สามารถแก้ไขโดยการกำหนดPolicyในการเข้าถึงในไดร์นั้นเพิ่มได้(ขออภัยไม่มีรูปประกอบ) แต่ถ้าไม่เข้าใจในขั้นตอนทำ เดี๋ยวจะเอารูปตัวอย่างในการตั้งค่าต่างๆลงให้ดู แต่ผมเชื่อว่าคุณรู้ดีว่าเข้าไปกำหนดPolicyที่ใด
    ยังงัยก็ลองดูก่อนเน้อ....

Comment

พื้นที่บน HD ครับ
      แล้ว policy แล้วเข้าที่หัวข้อไหน อ่ะครับ มันเยอะอ่ะ

-Local policie
      ----user rights assignment <---------ในหัวข้อนี่ เลือกข้อไหน ครับ ในการให้ user เข้าใช้ drive อื่นที่ไม่ใช่ C: ในเครื่องได้
      Last edited by starrcmd; 13 Jun 2007, 01:14:13.

Comment

Working...
      X