Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมาชิกใหม่คับ มีปัญหาการลง Window ช่วยด้วย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สมาชิกใหม่คับ มีปัญหาการลง Window ช่วยด้วย

คือผมลง Window ไม่ได้นะคับ ฟอแมตไปแล้ว ต่อมามัน Copy File อะคับมันขึ้นอะไรไม่รู้มา ประมาณว่า Enter=ลองใหม่ ESC=ข้ามไป F3=ออก ประมาณนี้อะคับ ผมกด Enter ไปหลายครั้งแล้วมันก็ขึ้นมาหน้าเดิม กดเป็น 100 ครั้งก็ขึ้นเหมือนเดิม ผมเลยกดข้ามไป ประมาณ 3 ครั้ง และมันก็ Copy File เสร็จ รีสตาร์ทไปถึงหน้าจอที่มันกำลังจะ Install Window มันก็ขึ้นว่า Fatal Error อะคับ ผมควรทำยังไงดีคับตอนแรกนึกว่าแผ่น Window เสีย เลยเอาแผ่น Window Dark Edition v.4 ลงไปก็ขึ้นเหมือนกันเลย ตอนนี้ไม่รู้ทำไงแล้วคับ อาการที่ผมบอกไปมันเกี่ยวกับ HDD เสียรึเปล่าคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่นะคับ ช่วยผมด้วยคับ

ลองมองปัญหานี้ไปที่Cdromดูซิครับ ลองถอดสายหรือไม่ก็ลองเปลี่ยนดู เช็คเรื่องกำลังไฟด้วย อุปกรณ์อะไรที่ไม่จำเป้นลองถอดออกดูก่อน จำพวกการ์ดต่างๆ ....ลองดูหลายๆทางครับ

Comment

คับ ผมลองแล้วก็เหมือนเดิมอะคับ เดี๋ยวลองเปลี่ยน CD-Rom ดูนะคับ เพราะผมใช้ DVD-Rom อะคับ ขอบคุณที่เข้ามาตอบน่ะคับ

Comment

เพื่อนที่นี้มีน้ำใจกันทุกท่านครับ มีปัญหาอะไรก็สอบถามกันได้เลย เพื่อนๆรอแบ่งปันความรู้กันเพียบ เหอะๆๆๆ....

Comment

ขอบคุณคับ ผมน่าจะมีแต่ปัญหามาถามมากกว่าแบ่งปันความรู้น่ะคับ พอดีต้องโดนที่บ้านให้มาเฝ้าร้านอินเตอร์เน็ท&เกม โดยดื้อๆเลยคับ ไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่ ที่ร้านก็มีเครื่องเสียๆทั้งนั้นคับ อีกเครื่องนึงมีอาการเล่นเกมแล้วภาพกระตุกยังหาวิธีแก้ไม่ได้เลยคับ เหนื่อยคับ ตอนนี้ไม่มีความรู้แล้วต้องมาแก้อีก ยังไงผมขอรบกวนที่นี่ด้วยน่ะคับเพราะน่าจะมีอีกหลายปัญหาที่รอจะถามอยู่นะคับ ขอบคุณมากคับ

Comment

ไม่ได้คับ เปลี่ยนเป็น Cd-Rom แล้วก็ลงไม่ได้เหมือนเดิม แก้ยังไงดีคับ

Comment

ตอนนี้ได้แล้วคับ ลงไปเรื่อยๆ 3-4 ครั้งมันได้เองซะงั้น - -"

Comment

Originally posted by life View Post
                ตอนนี้ได้แล้วคับ ลงไปเรื่อยๆ 3-4 ครั้งมันได้เองซะงั้น - -"
                อย่างงี้ก็มีด้วย เหอะๆๆๆ

Comment

เป็นไปได้มั้ยคับว่า HDD จะเสียแล้ว เพราะผม ฟอแมต ไปเกือบ 10 ครั้งแล้วกว่าจะลงได้

Comment

Originally posted by life View Post
                    เป็นไปได้มั้ยคับว่า HDD จะเสียแล้ว เพราะผม ฟอแมต ไปเกือบ 10 ครั้งแล้วกว่าจะลงได้
                    สามเวลาหลังอาหารก็ไม่เสียง่ายขนาดนั้นครับ....

Comment

ผมว่า อาจะเป็นที่ บอร์ด และ แผ่น คับ ฟันธง !! อย่างใดอย่างนึงแหละ

Comment

การแก้ไข เบื้องต้นสำหรับ ร้านเน็ต ลอง สแกนไวรัส หลังปิดร้าน หรือ เครื่องที่ไม่มีลูกค้า คับ ถ้าไม่อยากเสียเวลา สแกนไวรัส แล้วลบไวรัสไม่ออก ลอง เข้าเวปไปโหลดฟรีเครื่องมือฆ่าไวรัสดูคับที่ http://www.mwti.net/products/mwav/mwav.asp รันได้โดยไม่ต้อง Uninstall Antivirus คับ
                        Last edited by ZaKaChI; 13 Jun 2007, 16:48:59.

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
                          การแก้ไข เบื้องต้นสำหรับ ร้านเน็ต ลอง สแกนไวรัส หลังปิดร้าน หรือ เครื่องที่ไม่มีลูกค้า คับ ถ้าไม่อยากเสียเวลา สแกนไวรัส แล้วลบไวรัสไม่ออก ลอง เข้าเวปไปโหลดฟรีเครื่องมือฆ่าไวรัสดูคับที่ http://www.mwti.net/products/mwav/mwav.asp รันได้โดยไม่ต้อง Uninstall Antivirus คับ

ขอบคุณมากๆคับ ตอนนี้มีปัญหาอีกแล้ว เมื่อวานกว่าจะลงเสร็จก็ปิดเครื่องกลับบ้านเลยคับ พอวันนี้เปิดมาดู มันจอฟ้าตอนโหลด Window อ่ะคับ ตอนนี้ก็ฟอแมตลงใหม่อีกรอบ ปัญหาคือตอน Install มันจะฟ้องว่า Device installer error ตอนนี้หมดหนทางแล้วคับ ไม่อยากส่งช่างเลยคับเพราะอยากทำเอง

Comment

ปิดออนบอร์ดทุกอย่าง ถอดการ์ดที่ไม่จำเป็นออกก่อน
                            มีแรมกี่แถว ลองถอดเหลือแถวเดียวแล้วลองลงใหม่ซิ....

Comment

ตอนนี้ลงได้แล้วคับ เปลี่ยน Cd-rom 4 อันถึงจะลงได้เลยขอถามอาการอีกเครื่องเลยล่ะกันคับ พอเปิดเครื่องมามันก็ขึ้นตัวนี้มาเลยคับ

แล้ว Internet Explorer มันชอบเด้งขึ้นมาเป็นเว็บดูวีดีโออะไรพวกนี้อะคับ จะเอาออกยังไง

ขอถามในกระทู้นี้เลยน่ะคับ เพราะไม่อยากตั้งใหม่แล้ว

Comment

Working...
                              X