Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชวยสอนวิธี Overclock 930 Asrock 775Dual-VSTA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชวยสอนวิธี Overclock 930 Asrock 775Dual-VSTA

ช่วยบอกหน่อยคับเด็กใหม่คับ กะลังฝึก overclock อยากดันใ้้้้้้้้ห้ถึง 3.4 Ghz ช่วยบอกหน่อยนะคับ ขอบคุงงับ

D930 จะเอาให้ถึง 3.4 มันง่ายมากเลยนะครับผมว่า (ของผม 805 ก็ถึง 3.4 บอรืดเดียวกัน)

ถ้าเอาวิธีที่ผมทำนะ ตรง ram ปรับ auto ให้หมดก่อน แล้วดัน bus cpu ไป แต่เลือกหัวข้อ A-sync ไม่งั้น บัส PCIE มันวิ่งตาม พอไปได้ตามที่ต้องการ ค่อยมา กด timing ram ลงครับ

Comment

ลองไปปรับดูแล้วงับ แต่เริ่มม่ายมั่นใจในตัวเอง - - เด๋วลองดูงับ

Comment

ช่วยบอกวิทีปรับด้วยงับโง่กินสุดๆแล้วงับปรับไงบางเนี่ยยิ่งดูยิ่งงง
        DDR 166 200mhz

Comment

Working...
        X