Announcement

Collapse
No announcement yet.

Asrock1333-DVI/H กับ E2140 ขอให้ท่านเทพๆมาเฉลยข้อสอบให้ที(OC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Asrock1333-DVI/H กับ E2140 ขอให้ท่านเทพๆมาเฉลยข้อสอบให้ที(OC)

Asrock ConRoe1333-DVI/H

กับ E2140 ครับ

ซิ้งค์เดิมๆเลยครับ
    จะรู้ว่าแต่ล่ะท่านที่ใช้ (หรือ 2160 ก็ได้) ทั้งคู่นี้

เร่งไปถึงจุดจตุรเทพกันขนาดไหน(คือตอนนี้ผมมีแต่บอร์ดกำลังเล็ง CPU ราคาถูกๆ คู่กับบอร์ดถูก)
    ใช้สูตร คูณ บัส ยังไงด้วยครับ

เพื่อที่จะได้เป็นแนวทางไปสู่จตุรเทพ!!!

เห็นมีการ MOD Hardware กันด้วย (ไม่กลัวสวรรค์ลงโทษจริงๆ)
    ขอคนที่ใช้จริงๆหน่อยนะครับว่ามันเสถียรดีหรือเปล่า

ผมมีการ์ด 8800GTS อยู่แล้วด้วย อยากรู้ว่ามันจะไปถึงจุดสุดยอดหรือเปล่า

ปล.เคยเห็นกระทู้นึงแต่มันโดนกลบไปแล้ว ขอตั้งศาลาที่นี่เลยแล้วกัน
    ปล.ขอบคุณจอมยุทธทุกท่าน มากที่เข้ามาตอบ
    ปล.มาดูเฉยๆก็ได้
    ปล.มาดูแล้วตอบด้วยยิ่งดี

ตอนแรกผมสนใจตัวนี้อ่ะ
    http://www.ocworkbench.com/2007/asro...33-D667/b9.htm

ยังไงก็แล้วแต่ เลือกที่มี R2 ไว้ก่อน (เหมือนมีใครเคยบอกไว้)

Comment

ซื้อ Asrock มา OC คิดผิดไปครึ่งทางแล้วคับ ถึงแม้ Bus 1333

Comment

ลองดูกระทู้ของผม ที่เกี่ยวกับการทำ BSEL Mod ครับ
        http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584

คร่าวๆคือ ผมใช้ Conroe1333-D667 R2.0(บ้านเราขายแต่ R2.0 ครับ ดังนั้นไม่ต้องเลือก) กับ E2160 เดิมๆ ลาก FSB ไปได้แค่ประมาณที่ 260 ครับ
        แต่หลังจากทำ BSEL Mod ก็ลาก FSB ไปได้ที่ 350 ครับ

อ่อ BSEL Mod นั้น ไม่น่าจะเป็น Hardware Mod นะครับ เพราะว่าไม่ได้ไปเปลี่ยนแปลงอะไรอย่างถาวรในระดับ Hardware

Conroe1333-DVI/H กับ Conroe1333-D667 นั้น น่าจะคล้ายๆกันครับ ผมอาจจะแนะนำอะไรได้ครับเกี่ยวกับ trick ในการ OC เพราะว่า มันเรื่องมากเหมือนกัน เกี่ยวกับ Clock ของ PCI-E ในโหมด Async เจอปัญหาอะไรลองถามมาครับ

สุดท้าย ผมขอถามหน่อยสิครับ เพราะรู้มาว่าตอนนี้ ASRock นั้น ออก R2.0 ของ Conroe1333-DVI/H ออกมา แต่ดูเหมือน feature บางอย่างมันจะสู้ R1.0 ไม่ได้ อยากทราบว่า MB ตัวที่มีอยู่นี่ เป็น version อะไรครับ R1.0 หรือว่า R2.0 ครับ แล้วซื้อมานานหรือยังครับผม

Comment

Originally posted by bobo View Post
          ลองดูกระทู้ของผม ที่เกี่ยวกับการทำ BSEL Mod ครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=64584

คร่าวๆคือ ผมใช้ Conroe1333-D667 R2.0(บ้านเราขายแต่ R2.0 ครับ ดังนั้นไม่ต้องเลือก) กับ E2160 เดิมๆ ลาก FSB ไปได้แค่ประมาณที่ 260 ครับ
          แต่หลังจากทำ BSEL Mod ก็ลาก FSB ไปได้ที่ 350 ครับ

อ่อ BSEL Mod นั้น ไม่น่าจะเป็น Hardware Mod นะครับ เพราะว่าไม่ได้ไปเปลี่ยนแปลงอะไรอย่างถาวรในระดับ Hardware

Conroe1333-DVI/H กับ Conroe1333-D667 นั้น น่าจะคล้ายๆกันครับ ผมอาจจะแนะนำอะไรได้ครับเกี่ยวกับ trick ในการ OC เพราะว่า มันเรื่องมากเหมือนกัน เกี่ยวกับ Clock ของ PCI-E ในโหมด Async เจอปัญหาอะไรลองถามมาครับ

สุดท้าย ผมขอถามหน่อยสิครับ เพราะรู้มาว่าตอนนี้ ASRock นั้น ออก R2.0 ของ Conroe1333-DVI/H ออกมา แต่ดูเหมือน feature บางอย่างมันจะสู้ R1.0 ไม่ได้ อยากทราบว่า MB ตัวที่มีอยู่นี่ เป็น version อะไรครับ R1.0 หรือว่า R2.0 ครับ แล้วซื้อมานานหรือยังครับผม

R1.01 ครับ ณ ร้าน BIG IT เมื่อต้นเดือนนี้ครับ

ซื้อมาแล้วถึงรู้ว่ามี R2 ด้วย (R1 ต้องUP BIOS เป็น 1.10 ก่อนถึงจะใช้ 2140 2160 ได้ ดูในเว็บนะ)

Comment

Working...
          X