Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปันหาที่เม้าหลังลงวินโด้ใหม่อะช่วยทีครับๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปันหาที่เม้าหลังลงวินโด้ใหม่อะช่วยทีครับๆ

คือลงวินโด้xp ใหม่ เเล้วเปิดมา รูปลูกศรของเม้ามันจะค้างอะ เเต่ว่าเม้ายังสามารถกดได้อยู่อะยังลากยังคลิกได้เเต่รูปลูกศรมันไม่ตามอะมันค้างอยู่อะ มันเป็นอะไรเว็งมากๆเลยอะตอนนี้ ลงวินโด้ไป5-6ก้ไม่หายอะ ใช้เเผ่นวินโด้ลองลง2-3เเผ่นผลัดกันลงมันก็ยังเป้นอะ

คืออธิบายง่ายๆนะครับ รูปลูกศรของเม้าที่เอาไว้ชี้ไว้กดมันไม่มีมันค้างอยุ่กับที่อะครับ เเต่เม้ามันยังดันกดนู่นกดนี่ได้อยู่อะโดยที่ไม่มีรูปลูกศรมันลำบากโครดๆ

ช่วยทีๆนะครับๆๆๆๆ THANKๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมลองเปลี่ยนเม้าเเล้วเม้าผมplug play ps/2
    Last edited by RaulGonzales; 12 Jun 2007, 20:02:09.

เม้าพิการไปแล้วครับ.. เปลี่ยนใหม่เลย หรือให้ชัวร์ก็เอาไปเทสกะเครื่องอื่นดู ถ้ามีให้เทส..

Comment

มันไม่ได้เป็นที่ตัวเม้าอะ ลองเปลี่ยนเม้าเเล้วก็เป็นเหมือนเดิม รูปลูกศรอะเข้าใจปะ มันจะค้าง เเต่ว่ายังสามารถไปกดไปลาก ไปคลิก ดับเบินคลิกเข้าไฟล์ต่างๆได้อะเเต่มันจะไม่มีรูปลูกศรเพราะมันค้างอยู่อะ

Comment

เคยเป็นอาการแบบนี้มาก่อนหน้านี้อ่ะเปล่า....

Comment

Originally posted by dears View Post
          เคยเป็นอาการแบบนี้มาก่อนหน้านี้อ่ะเปล่า....
          ไม่เคยครับลงวินโด้ตอนซื้อมาไม่เป้นครับ เเต่พอลงครั้ง2-6เป็นตลอด คอมพึ่งซื้อมาได้2เดือนเอง ซื้อประกอบเอง

pantium d 2.8
          ram kington 1G *2
          nevidea 6200 256up512 การ์ดจอ
          hdd 160g sta 2
          เม้าคียบอด plug play ps/2

Comment

Originally posted by dears View Post
            ไม่เคยครับลงวินโด้ตอนซื้อมาไม่เป้นครับ เเต่พอลงครั้ง2-6เป็นตลอด คอมพึ่งซื้อมาได้2เดือนเอง ซื้อประกอบเอง

pantium d 2.8
            ram kington 1G *2
            nevidea 6200 256up512 การ์ดจอ
            hdd 160g sta 2
            เม้าคียบอด plug play ps/2

Comment

มีปัญหากับบอร์ดแน่ๆ แล้วบอร์ดใช้รุ่นไหนอยู่อ่ะ ไม่เห็นบอกเลย....

Comment

บอร์ดasus p5l-MX LAG 755
                core2
                intel945g
                ddr2
                vga
                vistra hardware
                ขอเมลนายหน่อยได้ปะครับจะได้ถามสะดวก

ไม่สะดวกเปิดเผยเมล pm มาก็ได้ครับ

ดุในวีไวเมเนจมันก็ไม่มีอะไรฟ้องขึ้นมาอะครับ
                Last edited by RaulGonzales; 12 Jun 2007, 21:16:03.

Comment

ใช้เมาส์ps/2 ตั่งแต่เริ่มหรือป่าวครับถ้าใช่ยอมครับ แต่ถ้าใช้USBแล้วเปลื่ยนนี่ลองใช้ps/2ลงแต่แรกล่ะกัน

Comment

Originally posted by RaulGonzales View Post
                    บอร์ดasus p5l-MX LAG 755
                    core2
                    intel945g
                    ddr2
                    vga
                    vistra hardware
                    ขอเมลนายหน่อยได้ปะครับจะได้ถามสะดวก
                    ไม่สะดวกเปิดเผยเมล pm มาก็ได้ครับ
                    ดุในวีไวเมเนจมันก็ไม่มีอะไรฟ้องขึ้นมาอะครับ
                    เช็คPMเน้อ....

Comment

เช็คPMเน้อ....
                      ครับผม

ใครรู้ช่วยกันหลายๆหัวดีกว่าหัวเดียวนะครับๆช่วยๆผมหน่อยเถอะครับเเนะนำก็ดี

Comment

Working...
                      X