Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD ผม ทำไมมันแค่ 4.38 เอง -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD ผม ทำไมมันแค่ 4.38 เอง -*-

Prino DVD อะครับ มันบอกไว 4.7Gb แต่ โปรแกรม BlindWrite มันถึงแค่ 4.38 เอง -*-
    แสดงว่าแผ่น มันมีแค่นี้หรอครับ (ส่งสัยแผ่นปลอม แน่เยย)

ของผม princo ก็แค่ นั่น 20 บาท

Comment

ก็เหมือน Harddisk อ่ะครับ 80G แต่ได้ประมาณ 75G

ถูกของมันแล้วครับ 4.38

Comment

Originally posted by momaymint View Post
        ของผม princo ก็แค่ นั่น 20 บาท
        ผมซื้อแผ่นละไม่ถึง 10 บาท

Comment

princo เน่าๆเนี่ยน่ะ ให้ฟรีผมยังไม่เอาเล้ย

แผ่นมันจะwriteได้หมดแหละ ต้องไปปรับ overburn เอาอ่ะ

Comment

DVD อาจจะไม่ค่อยดี แต่ว่าผมใช้มันไปแล้วเลยต้อง ใช้ๆๆให้มันเหือนกันหมด -*-

แล้ว ส่วนมาก overburn กันเท่าไร อะครับ 99-99 เลยรึป้าว

Comment

ระวังแผ่นเสียนะครับ

Comment

เครื่อง ไรท์ ยี่ห้ออะไรครับ ?

Comment

Asus-1814 BL ครับ

Comment

ก้อเท่านั้นแหล่ะครับ ปกติ...ของผมใช้ Verbatim ครับ ซื้อแผ่นละ 15 บาท...แต่ใช้แล้ว สบายใจ หุหุ...

Comment

มันก็ไม่ได้เสียทุกแผ่นนี่ แผ่นละ 8 บาท เสียก็ไม่ต้องเสียดาย 100 แผ่น จะเสียสักแผ่น คล้ายๆ ร้านมันจะยัดมาให้สัก 1 แผ่นเป็นพิธี ไรท์หนัง DVD มาเป็น 100 แผ่น เจอแผ่นเดียวคงไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าให้ซื้อราคาแพงเท่าตัว นะ ผมเสี่ยง 8 บาทดีกว่าครับ อิอิอิ ถูกกว่ากันตั้งครึ่งนึง

Comment

ผมก็ใช้ princo ซื้อแบบ pack 10 แผ่น DVD-R 8X 100บาท 4.7GB ไรท์ได้ 4498mb ไรท์มาแล้ว 10 แผ่นยังไม่เจอปัญหาไรเลยครับ เขียนที่ความเร็ว 4x ตลอด

Comment

Working...
                        X