Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าต่อหัวแปลงDVI กับต่อแบบธรรมดาอันไหนดีกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าต่อหัวแปลงDVI กับต่อแบบธรรมดาอันไหนดีกว่ากัน

คือว่าซื้อการ์ดจอมาได้ ปีนึงแระคับ แต่พึ่งอ่านในเว็บว่ามีระบบ DVI เลยไปหาในกล่องดู มันมี หัวแปลง DVI มาให้ด้วย แต่ปกติก็ต่อโดยตรงอีก ช่องนึงอ่ะครับ คือมันมี 2 ส่วนอ่ะครับ ถ้าไม่ผิดน่าจะเปนแบบ อนาล็อกช่ายป่าวคับ แล้ว จะต่ออย่างไหนดีกว่ากันอยากรู้ครับ ใช้จอ CRT อยุ่ แฟตตอน
    การ์ดที่ใช้ http://www.overclockzone.com/spin9/r...st/6600gt-sli/

DVI เป็น Port แบบ Digital นะครับเหมาะกับจอที่เป้น DVI โดยตรง รึสึกว่าจะแสดงสีได้แม้นยำกว่านะครับ แต่ถ้า DVI แปลงเป็น Analog ทามดาเข้าจอ ทามดา ก็แทบไม่ต่างจากปรกติเลยครับ

Comment

ยังหาความต่างไม่เจอครับ

Comment

เออ อันนี้ผม ลองๆ สังเกตดูแล้วน่ะ จอ LCD ผมน่ะเครื่องอื่นมะรุ เวลาใช้ความสว่าง มากๆ เนี่ย สีดำหมดอ่ะ เปนพื้นที่เยอะๆ ถ้าต่อ DVI ภาพจะเนียนครับ แต่ต่อ d-Sub เหมือจจามีคลื่นไรรบกวนก้อไม่รุ

Comment

Working...
        X