Announcement

Collapse
No announcement yet.

vista ที่บอกว่าเป็นเวอร์ชั่นไทย หมายความว่าไงครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• vista ที่บอกว่าเป็นเวอร์ชั่นไทย หมายความว่าไงครับ..

ที่สงสัยคือว่า เมนูเป็นไทยหรือเปล่า ถ้าเป็นอันนี้จะแก้กลับหรือสลับให้เป็นอังกฤษได้มั๊ย..

หรือหมายถึงการที่มันซับพอร์ตการใช้งานภาษาไทย..

ว่าจะไปโหลดครับ..

อธิบายงี้ดีกว่า

My computer - คอมพิวเตอร์ของฉัน
    Start - เริ่มต้น

ก็คือเมนูเป็นภาษาไทย ไม่สามารถสลับเป็น อังกฤษได้
    ไม่แนะนำให้ใช้ครับ

รอ pack เหมือน xp ดีกว่า

Comment

แก้ได้ครับ ถ้าจะใช้เมนูThai ให้กด update window แล้วจะมีตัวแพคเมนูภาษาต่างๆให้โหลดครับ มี10กว่าภาษาเลย เลือกเมนูEng แล้วsetupกดเปลี่ยนเอาครับ ตัวละ200กว่าmb
      ตรงกันข้ามถ้าใช้ตัวเมนูEng เวลากดอัพเดตจะไม่มีแพคภาษาไทยให้โหลดครับ
      ดังนั้นเอาตัวเมนูไทยแหละครับดีแล้ว
      ทั้งหมดทั้งสิ้นที่กล่าวมา ผมใช้ในVersion utimateนะครับ
      ปล.ทั้ง2ตัวต่างก็ใช้ภาษาไทยได้นะครับ แพคภาษาที่ว่ามันคือ ในส่วนของmenuต่างหากเลยครับ (MUI)

Comment

ขอบคุณครับ..

Comment

น่าอิจฉาคนมี Vista ใช้จัง

Comment

Originally posted by tarantula View Post
            แก้ได้ครับ ถ้าจะใช้เมนูThai ให้กด update window แล้วจะมีตัวแพคเมนูภาษาต่างๆให้โหลดครับ มี10กว่าภาษาเลย เลือกเมนูEng แล้วsetupกดเปลี่ยนเอาครับ ตัวละ200กว่าmb
            ตรงกันข้ามถ้าใช้ตัวเมนูEng เวลากดอัพเดตจะไม่มีแพคภาษาไทยให้โหลดครับ
            ดังนั้นเอาตัวเมนูไทยแหละครับดีแล้ว
            ทั้งหมดทั้งสิ้นที่กล่าวมา ผมใช้ในVersion utimateนะครับ
            ปล.ทั้ง2ตัวต่างก็ใช้ภาษาไทยได้นะครับ แพคภาษาที่ว่ามันคือ ในส่วนของmenuต่างหากเลยครับ (MUI)
            ต่ออีกนิด ว่าถ้าใช้ตัวเมนูภาษาไทย แล้วอัพอังกฤษ จะสลับไปเป็นไทยได้ั๊๊มั๊ย
            ถ้าไม่ได้จะอัพกลับเป็นไทยได้อีกหรือเปล่าครับ..
            คือคำว่าสลับนี้หมายถึงว่าไม่ต้องไปโหลดตัว MUIแล้วมาเซ็ทอัพนะครับ.. THK..

Comment

สลับได้ครับ
              ปล. แรมคุณเท่าไหร่ครับ แนะนำ2Gนะครับถ้าเล่นเกมส์ อ่อ แต่มันอาจจะมีปัญหากับบางเกมส์ได้นะครับสำหรับวิสตา แต่ถ้าเล่นแต่เว็บ ดูหนัง ฟังเพลง จัดเลยครับ
              Last edited by tarantula; 13 Jun 2007, 21:26:16.

Comment

Originally posted by tarantula View Post
                สลับได้ครับ
                ปล. แรมคุณเท่าไหร่ครับ แนะนำ2Gนะครับถ้าเล่นเกมส์ อ่อ แต่มันอาจจะมีปัญหากับบางเกมส์ได้นะครับสำหรับวิสตา แต่ถ้าเล่นแต่เว็บ ดูหนัง ฟังเพลง จัดเลยครับ
                ว่าจะลงกับ NB C2D 512MB จะซื้อเพิ่มอีก 1GB.. NBจะไม่เล่นเกมส์
                กับ PC 3.0e 1.5GB ใช้งานทั่วไปกับงาน เล่นเกมส์บ้างแต่ถ้าเล่นก็บน XPครับ.. THK..

Comment

Working...
                X