overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: พวกไดร์ DVD-RW แบบมีกล่อง กับไม่มีกล่อง

ผู้มาเยือน.....
    Guest

Default พวกไดร์ DVD-RW แบบมีกล่อง กับไม่มีกล่อง

ทำไมมีกล่อง แพงกว่า ด้านหน้าสกรีนยี่ห้อมาด้วย

ไม่มีกล่อง(แพคใส่ถุงเลย) จะถูกกว่า ด้านหน้าไม่สกรีนยี่ห้อเลย

แล้ว 2 อย่างนี้ใช้ดีเหมือนกันมั้ยครับ ถ้าเป็นยี่ห้อเดียวกัน รุ่นเดียวกัน

OverclockZone Member poneo's Avatar

อยากรู้เหมือนกันคับ

OverclockZone Member linlin's Avatar
    แถวห้วยขวางเด้อ

อยากรู้เหมือนกัน กองขายเป็นตั้งๆ เหมือนไม่มีราคาเลย ของปลอมป่าวก็ไม่ยุ้
    ถูกเเล้วต้องไม่มีกล่องเหรอ สงสัย??

ดันครับรอคำตอบท่านอื่นนะครับ

vasag's Avatar

นั่นดิ ของเสียซ่อมมารึเปล่าก้อไม่รุ้

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ลองเลือกที่มีประกันศูนย์ที่เราไว้วางใจดีกว่านะ เพื่อความสบายใจ....

OverclockZone Member Drunk's Avatar

มันแพงยี่ห้อมั้ง
    อีกอย่างน้ำมันแพงกล่องแพงด้วย แถมต้องห่อถุงอีก แล้วก็เสียค่าไฟเปล่าลมร้อนให้ถึงรัดกล่องอีกขั้นตอนเยอะ ไม่รู้เกี่ยวหรือปล่าวแฮะ

ของผมก็ซื้อแบบไม่มีกล่องครับ เป็น CD-RW สงสัยจะเป็นของเข้าทางชายแดน แต่คุณภาพสุดยอดเลยครับไรท์แผ่นแล้ว Scan ดู ไม่มี Error เลยครับ

มันคงไม่ต่างกันเท่าไรหรอกครับ มีกล่องกับไม่มี เอาแค่ให้มีประกันพอแบบเสียแล้วเคลมได้ดีกว่าครับ
    บางทีซื้อจากศูนย์จริงๆ ยังมีของเสียให้เราต้องกลับไปเคลมเลย

ผู้มาเยือน.....
    Guest

คือที่ผมซื้อมา Sony DVD-RW ไม่มีกล่องเหมือนกัน ประกัน (Ingram 1 ปี) 1,150-.
    หน้าไดร์ฟเป็นดำๆ ไม่มีคำว่า Sony เลย แต่คำว่า Sony จะป็นสติ๊กเกอร์บอกรุ่น วดป.ผลิต แปะอยู่ด้านบนตัวไดร์ฟ

คนขายบอกว่าถ้าพิมพ์คำว่า Sony มาที่ด้านหน้าจะทำให้ราคาแพงมาก รุ่นนี้เค้าเรียกว่ารุ่นถูกอ่ะครับ ของแท้และใหม่แน่นอน แต่ไม่พิมพ์ยี่ห้อที่หน้าไดร์ฟแค่นั้นเอง

Banned

คงประมาณแบบ Tray และแบบ Box อะครับ แบบ Tray มันจะราคาถูกกว่าแบบ Box เพราะแบบ Box มันมีค่ากล่อง ค่าแพ๊คกิ้งอะครับผม คุณภาพก็เหมือนกันแหละครับ

OverclockZone Member celly's Avatar
    บางแคร์ บางทีก็ไม่แคร์

แบบไม่มีกล่องมันขนส่งได้เยอะกว่ามีกล่องครับ ช่วยลดค่าขนส่งได้ มันก็เลยถูกไง

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

กล่องมัน+ราคาเข้าไปด้วย

คุณภาพเท่ากัน

แล้วแผ่นโปรแกรมก็ไม่รู้จะเอาไปทำไม

Nero แบบ Demo -*-

OverclockZone Member

แบบไม่มีกล่องมันไว้ขายพวกพ่อค้า ที่จะมาประกอบให้ลูดค้า หรือไว้ขายตามคอมยี่ห้อที่มันไม่ได้ผลิตเอง
    เช่นคอมของเลเซอร์

OverclockZone Member ~~ K i K ~~'s Avatar
    Chachoengsao, Rayong

Default - -

Quote Originally Posted by คน View Post
    แบบไม่มีกล่องมันไว้ขายพวกพ่อค้า ที่จะมาประกอบให้ลูดค้า หรือไว้ขายตามคอมยี่ห้อที่มันไม่ได้ผลิตเอง
    เช่นคอมของเลเซอร์
    เห้นด้วยกับคนนี้

OverclockZone Member pattrick's Avatar

ก็เหมือนซื้อกับร้านทั่วไป กับไปซื้อตามโรงงานโดยตรงอะครับ

PowerHUB's Avatar
    Sisaket Thailand

ผมก็ซื้อแบบไม่มีกล่องนะครับ ก็ใช้ได้ดีปกติ ไม่ต่างจากแบบมีกล่องอ่ะครับ

OverclockZone Member คิม's Avatar

แบบ Tray เป็นแบบ OEM ครับ ทำจากโรงงานเดียวกัน แต่ไม่เขียนยี่ห้อข้างหน้าเท่านั้นเอง
    แล้วแบบ Box ทางบริษัทเอามาขายเอง ยี่ห้อตัวเอง

OverclockZone Member magzaa's Avatar

โอ้ ฟามรู้ๆ

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

แต่ก่อนผมก็ใช้ Sumsung ไม่มีกล่อง 5 ปีละ ยังอ่านได้อยุ่เลย เอิ๊กส์ๆ

OverclockZone Member mooh's Avatar

มันก็มีทั้ง cpu ทั้ง ram ด้วยนิครับ ที่มาเป็นถาดๆ

อย่าไปซีเรียสครับ ขอแค่มีประกัน0แจ่มๆ ก็เพียงพอแล้วครับ อิอิ

OverclockZone Member duen07's Avatar
    พระประแดง วงเวียนใหญ่ ร่มเกล้า มีนฯ

แบบไม่มีกล่อง ปกติจะเรียกว่า Bulk Pack คือ pack ใส่กล่องกระดาษเรียงกันมาหลาย ๆ ตัว เมื่อไม่มีกล่องย่อยและพวกแผ่น CD แถมราคาก็เลยถูกกว่าเล็กน้อย ส่วนการใช้งานไม่แตกต่างกันครับ ให้เน้นว่ามีการรับประกันจากตัวแทนจำหน่ายที่เชื่อถือได้ ระยะเวลาการรับประกันเท่ากัน พวกนี้จะคุ้มกับทางร้านที่ว่าเวลาสั่งประกอบแล้ว จะได้กำไรจากส่วนต่างตรงนี้ด้วย

Bookmarks

Bookmarks