Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคเบิล Sata ทำไมมานหลวมจังอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคเบิล Sata ทำไมมานหลวมจังอะคับ

เวลาเสียบมานจะสามารถขยับใด้ แล้วสัญญาณมานจะเป้นยังไงบ้างครับนี้ ผมดูแลร้านเน็ตอยู่ที่หนึ่งแถวพัทยา สังเกตดู มีคอมอยู่ 2เครื่องที่ เวลาไปโดนเคส มานจะแฮงค์ไปเรย บางทีเวลาโหลดข้อมูลหรือติดตั้งโปรแกรม มานก้อจะรีสตาร์ท ใหม่เอง ประมาณว่า พอทำอะไรกะฮาร์ดดิส หนักๆ มานก้อจะแฮงค์ หรือรีสตาร์ท และที่สังเกตอีกอย่าง เวลาเล่นเน็ต จะไม่เป้นไร(ส่วนมากนะครับ) แต่พอเล่นเกม เล่นได้สักพักมานก้อนิ่งไปเรยอะครับ แม้ไม่ใด้โดนตัวเคสก็ตาม...???

มีหลายๆตัวให้เลือกครับ.. ทีแรกที่ใช้ก็หลวมมีปัญหาบ่อย ผมก็ลองไปหาอันใหม่มาใส่ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ.. ไปหาซื้อใหม่เอาดิสไปลองก็ดีครับ..

Comment

เหงรูปและตอบมะออก เสียวมาก - -

Comment

เสียวเช่นกันครับ

Comment

ตกลงให้ผมไปหา สายเคเบิลใหม่ หรือ ว่าไปหาคนในรูป หรือ คนเหมือนๆในรูปครับ สับสน สับสน ??!!...

Comment

เคเบิล Sata ทำไมมานหลวมจังอะคับสายเคเบิ้ลหรือคนในรูป

Comment

Originally posted by AMDPro128bit View Post
              ตกลงให้ผมไปหา สายเคเบิลใหม่ หรือ ว่าไปหาคนในรูป หรือ คนเหมือนๆในรูปครับ สับสน สับสน ??!!...
              ไปหาเคเบิ้ลใหม่แหละครับ... อย่างที่ตอบครับ.. เพราะสายดาต้าตัวนี้จริงๆแล้วทำกันออกมาจากหลายๆที่ครับ.. บางท่ีก็ไม่ได้มาตรฐาน แต่ก้ไม่รู้ว่าของอะไรถึงดีต้องลองเสียบดูถ้าแน่นๆ ดึงออกยากหน่อยก็ซื้อมาเปลี่ยนเลยครับ..
              Last edited by hornetpc719; 13 Jun 2007, 09:48:10.

Comment

ถ้าหลวมก็ลองเอา ปืนกาวซิลิโคน ยิงสิครับ เคยเห็นคนทำนะครับ แน่นดี

Comment

แนะนำให้ไปหา สายsata ของ MSI สีส้ม รับรองแน่นปึก ไปขอใครมาก็ได้

Comment

ไม่งั้นก็ แบบมี คลิป lock ครับ

Comment

ขอบคุณครับ งั้น สายน่าจะพอหาได้ แต่ว่าคนในรูปนี่ไปหาที่ไหนครับ .???!!

Comment

Working...
                      X