overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: x-fi กับงานตอมมาร์ทพฤหัสนี้

OverclockZone Member

Default x-fi กับงานตอมมาร์ทพฤหัสนี้

ตอนแรกคิดจะไปซื้อ x-fi xtreme music ในงานนี้แต่ปรากฎว่าไม่มีขาย แต่มีเป็นรุ่นอื่น เลยมองไปถึงx-fi platinum ราคา6900บาท แต่พอมาดูเสป็คแล้ว ดูเหมือนจะเอาx-fi xtreme music + front panel ปรับแต่งเสียงและก็remote control สั่งงาน แต่ว่าราคาของxtreme music อยู่ที่ 4400 บาท ดูแล้วว่าจะไม่คุ้มกับตัวplatinumเลย เหมือนกับว่าalinkcorp ต้องการจะขายของนี้อยู่ให้หมด โดยเอามาลดราคา เห็นที่อื่นขายที่9900บาท อยากได้xtreme music มากกกว่าแต่ไม่เอามาขาย สรุปแล้ว x-fi platinum=x-fi music+front panel+remote control ดูแล้วว่าจะไม่คุ้ม เกินความจำเป็นไปกับremote คนอื่นคิดว่าไงครับ

OverclockZone Member bazara's Avatar

อันนี้ผมว่า แล้วแต่คนจะชอบแล้วก็ความจำเป็นในการใช้งานอ่ะครับ ถ้าเอามาแค่ใส่คอมให้เสียงดีขึ้นซื้อ musicธรรมดาก็พอครับ แต่บางท่านนั้น เอาไปทำเป็นคอมแบบ+เครื่องเสียงไปเลยต่อเข้า tvแล้วก็อื่นๆๆอีก อันนั้นผมว่าถ้ามีรีโมทกับ แพแน้ว เพิ่มไปก็จะสบายแล้วก็ดูไฮโซขึ้น +ไปอีก2000

ผมว่าลองดูอ่ะครับว่าจะมีความจำเป็นระดับนั้นหรือเปล่า (แต่รีโมทกับ แพแน้ว อ่ะ ซื้อที่หลังหาแยกขายยากนะ)

OverclockZone Member sathit's Avatar
    บางประอิน จ.อยุธยา

yes.

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

เหมือนการ์ดหมด แต่ฟร้อนเหลือ เลยเอารุ่นมิวสิคมาใส่ฟร้อนขายป่ะ อิอิ

ผมว่าซื้อมาก็ได้นะครับ

แล้วเอาฟร้อนมาขายในไอทีมาเก็ตซักสองพันห้าก็น่าจะมีคนเอานะครับ
    Last edited by ARES; 13 Jun 2007 at 04:54:54.

OverclockZone Member
    Ramintra , Bangkok

รุ่นใหม่รุ่นเก่าต่างกันที่ รุ่นเก่าไม่ได้ใส่แรมมาให้ รุ่นใหม่มี X-Ram มีมาให้ 64 Mbครับ

OverclockZone Member Axus's Avatar

ใส่DDR2ให้สัก1GBราคายังไม่โดดขนาดนี้เลย หุหุ

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

7000 ก็เอาเรื่องเหมือนกันนะนี่ แล้วตัว Creative Labs Sound Blaster X-Fi XtremeGamer FPS 7.1 ขายอยู่เท่าไหร่ครับ กำลังสนใจตัวนี้อยู่ครับ ท่านใดทราบว่างานคอมมาร์ทขาย
    เท่าไหร่ช่วยบอกด้วยนะครับ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Platinum โลด

OverclockZone Member sirapob's Avatar

ตัวนี้ถ้าลดลงจาก 9,900 บาทเหลือ 6,900 บาท ผมว่าน่าซื้อมากครับ เพราะราคาเท่ากับซื้อที่ อเมริกาเลย...คุ้มครับ

OverclockZone Member soniconline's Avatar

มันค้างคาใจอยู่คำถามนึงครับ

ของในงาน เป็นของใหม่รึปล่าวครับ ผมเองก็จะซื้อตัวนี้เหมือนกัน แต่เห็นบางท่านพูดซะ -*- ไม่อยากจะซื้อเลย

OverclockZone Member คิม's Avatar

ไม่เอาของใหม่มาขายหรอกครับ A&L ชอบเอาของค้างมาขายในงาน Commart

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

cแล้วมันจะมี 939 x2 4200+ ค้างสต็อก มาขายบ้างใหม หว้า

OverclockZone Member mooh's Avatar

6,900 นับว่าน่าซื้อแล้วครับ

ราคาแพงกว่า x-fi xtreme music สมัยที่ผมซื้อนิดเดียวเอง

ไม่เสียใจที่ซื้อเเพงด้วย เพราะเราได้ใช้ก่อน นานแล้วด้วย อิอิ

ถ้าไงก็เอา front panel+remote control มาขายก็ได้ครับ คนใช้ xtreme music want กันเยอะอยู่ครับ

OverclockZone Member FreeDom's Avatar

คุณ mooh พูดซะน่าซื้อเลย อิอิ ยิ่งเดือนนี้ยอดขาดอยู่แต่เห็นราคาแล้วอยากได้ขึ้นทันตา
    อิอิ มันจะยังราคานี้ต่อไปเรื่อยหรือว่าเฉพาะจบงาน คอมมาร์ท เนี่ย

OverclockZone Member soniconline's Avatar

Quote Originally Posted by คิม View Post
    ไม่เอาของใหม่มาขายหรอกครับ A&L ชอบเอาของค้างมาขายในงาน Commart
    ของค้างมาขายไม่เป็นไร อย่าเป็นของซ่อมก็พอครับ

OverclockZone Member komazki's Avatar

Quote Originally Posted by soniconline View Post
    ของค้างมาขายไม่เป็นไร อย่าเป็นของซ่อมก็พอครับ
    ของซ่อมมีแน่นอนครับ พวก refurbish ทั้งหลาย ที่เป็นกล่องกระดาษลังอะครับ พวกนี้อย่าซื้อละกันครับ ค่อนข้างเสี่ยง (ประกันก็ได้แค่เดือนเดียว)

Bookmarks

Bookmarks