Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำด้วยครับกับ PD820/P5LD2 SE

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำด้วยครับกับ PD820/P5LD2 SE

PD820
    P5LD2 SE 2.0
    KINGSTON 512/667*2
    ผมทดลองโดยใช้โปรแกรมของเมนบอรส์clock ผมปรับให้clock 5% ใช้งานได้ดีแต่ความร้อนสูงหน่อยครับ60-70 กลางวันอากาศร้อน
    ปรับ10% บู๊ตไม่ได้แล้วครับ
    ช่วยแนะนำผมหน่อยครับว่าผมควรปรับอย่างไรให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุดของชุดนี้ (เอาแบบไม่พังนะครับ) ส่วนวันหลังพังช่างมันครับถ้าจะclockต้องเตรียมพร้อม
    คือผมจะทดลองก่อนครับถ้าได้ประสิทธิภาพดีผมจะหาซิงค์ที่ดีกว่าเดิมมาใช้ครับ ตอนนี้ใช้พัดลมเดิมๆครับ ปกติอยู่ที่50-62 ครับ อากาศที่บ้านร้อนครับ
    ช่วยกรุณาบอกว่าปรับตรงไหนตรงไหนเลยนะครับจะได้เข้าไปออสไปปรับถูกครับ
    ขอบพระคุณมากครับสำหรับความรู้ที่แนะนำ

เปลี่ยน zink สถานเดียวครับ

แต่เป็น 775 เก็บ zink ไว้ใช้กับ บอร์ดอื่นได้นี่ครับ ซื้อดี ๆ ไปเลยก็น่าจะ ok

แต่ zink ดี ๆ ราคาก็ เกือบ 2 พัน
    ผมว่าขาย cpu แล้วไปเล่น E2140 ดีกว่าไหมครับถ้ามีงบ
    เพราะว่า ถ้าซื้อ zink ก็ 2 พัน
    ขาย cpu 820 ได้พันกว่าบาท
    รวม ๆ ก็3 พัน

ซื้อ e2140 ใช้ zink เดิม ๆ น่าจะเร็วกว่า ดีกว่า เย็นกว่า oc ได้ดีด้วยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ผมคิดแล้วว่าเปลียนzinkคงไม่คุ้มขายแล้วไปเล่น E2140/2160 น่าจะคุ้มกว่า คำตอบโดนใจจริงๆครับ ผมติดต่อขายเพื่อนได้แล้วอีกวันสองวันจะไปหา E2140/2160 แล้วครับตอนนี้3000นิดๆ ขอบคุณครับ

Comment

ปรับ manual เลยครับ ไม่ต้อง 5% 10% หรอก มันไม่เจ๋ง บัสเดิม 200 แล้วลากไปเรื่อยๆ แล้วคอยจับอาการเอาครับ

Comment

Working...
        X