Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องมันอยู่ดีๆก็หน้าจอเปนสีน้ำเงิน ขอถามหน่อยน้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องมันอยู่ดีๆก็หน้าจอเปนสีน้ำเงิน ขอถามหน่อยน้า

คือว่าอยู่ดีๆมันก้อขึ้นหน้าจอสีน้ำเงิน อ่าฮะ แล้วก้อรีสตาท เอง
    เพื่อนบอกว่าเปนที่ ฮาดแวร์ ม่ายรู้จิงป่าว
    คือ ผมเพิ่งได้RAM มาหน่ะ ที่ร้านเขาแถมมาแล้ว บัสมันม่ายเท่ากัน
    แต่เขาบอกว่าใช้ได้ แต่พอใส่แล้วมานเปงเงี้ยม่ายรู้เกี่ยวกานป่าวน้า
    ผู้รู้ตอบทีน้า
    ขอบคุงมากมายเลย

ยังไงก็ลองถอดแรมออกตัวนึงก่อนอ่ะครับ แล้วเปิดเล่นดู ถ้ายังเป็นก็เปลี่ยนแรมเป็นอีกตัว ผมว่ามันน่าจะหายนะ น่าจะมีปัญหากับแรมเนี่ยแหละครับเพราะเจอบ่อยหน้าฟ้ากับแรมเนี่ย ถ้ามีปัญหายังไง pmมาได้ครับ

Comment

ครับผม น่าจะเป็นที่ Ram นะครับ Chip ต่างกัน มันอาจจะทำงานร่วมกันไม่ได้นะครับ อย่างท่าน bazara ได้กล่าวไว้ ลองเทส RAM ที่ละตัวดีกว่านะครับผม โชคดีนะครับผม ^_^

Comment

Working...
      X