Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวที่ใช้รับ อินเตอร์เน็ต แบบไร้สาย เรียกว่าไรคับ ราคาประมาณเท่าไหล่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวที่ใช้รับ อินเตอร์เน็ต แบบไร้สาย เรียกว่าไรคับ ราคาประมาณเท่าไหล่คับ

ตัวที่ใช้รับสัญญาน อินเตอร์เน็ต ไร้สาย เรียกว่าอะไรคับ ราคาประมาณเท่าไหล่คับ

แนะนำรุ่นที่นิยมใช้จะเป็นพระคุณยิ่งคับ ไม่ต้องเทพนะคับเอาพอใช้กะเน็ต 1m คับ

ขอบคุณคับ

วายเลส ครับ มีทั้งแบบ USB ประมาณ 1000
    แ ละแบบ PCI เสีบยในเครื่อง USB ก็ย้ายๆได้หลายเครื่องครับ

http://www.thanni.com/index.php?main...ndex&cPath=363

เลือกเอาเลยครับตามใจชอบ

ความเร็วมีตั้งแต่ B (11)และ G(54) ครับ
    Last edited by wikorn; 13 Jun 2007, 10:17:37.

Comment

Wireless มันแทน การ์ดแลน Pci ในเครื่องได้เลยใช่รึป่าวคับ และไม่จำเป็นต้องต่อสายโทรศัพท์ เลยหรอคับ !!! โอ๊ว ผมไปอยู่ไหนมาเนี่ยะ

ปล. แล้ว Modem ของที่ ทาง TT&T หรือ TOT ให้มาไม่ต้องใช้หรือคับ ยังไง เริ่มงง -*-
      Last edited by ZaKaChI; 13 Jun 2007, 17:54:23.

Comment

Originally posted by ZaKaChI View Post
        Wireless มันแทน การ์ดแลน Pci ในเครื่องได้เลยใช่รึป่าวคับ และไม่จำเป็นต้องต่อสายโทรศัพท์ เลยหรอคับ !!! โอ๊ว ผมไปอยู่ไหนมาเนี่ยะ

ปล. แล้ว Modem ของที่ ทาง TT&T หรือ TOT ให้มาไม่ต้องใช้หรือคับ ยังไง เริ่มงง -*-
        คือถ้า modem ที่เค้าให้มาก็ ถอดออกไป เอาสายโทรศัพท์ต่อเข้า Wireless Router แทนคับ แล้วซื้อที่รับ Wireless ต่อเข้าเครื่องคอม แล้ว Serch หา เอาก็จะเจอคับ มันจะมีรัศมีของมัน บ้าน 2-3 ชั้นน่าจะได้หมดนะคับ ถ้าไว้ชั้น 2 นะ

แต่ถ้าเปงโน๊ตบุ้ค มันมี Wireless อยุ่แล้ว เปิดใช้ได้เลย Go Go!

Comment

ปกติผมก็เรียกแบบท่านนั่นล่ะ ตัวรับสัญญาณ คนขายเขาก็รู้นะฮะ เหอๆ

Comment

อ้าว งี้ก็ต้องซื้อตัวรับสัญญาณ อีกหรือคับ ตัวเท่าไหร่หรอคับ ขอบคุณมากคับ

พอดีที่บ้านมีปัญหา คือ คอม 2 เครื่อง ชั้่นล่างและชั้นบน ห้องกลางอีก สายแลนเกะกะมาก ถ้าได้ Wireless มา จะดีใจมากๆเลยคับ แนะนำหน่อยคับ ใช้ตัวรับ ของอะไรดีคับ

Comment

ใช้ usb wireless อ่ะครับ ราคามีตั้งแต่ 500-1xxx อ่ะครับ

ผมใช้ d-link DWLG132 ก้อ ok นะ จากชั้น2 ไปชั้น 4 ยังรับสัญญาณได้ 50เปอรืเซ็นต์เลย

ผมซื้อมา 600 อ่ะ

Comment

Working...
              X