Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยว่า VGA รุ่นเล็กๆจะมีประโยชน์อะไร.......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยว่า VGA รุ่นเล็กๆจะมีประโยชน์อะไร.......

คือขนาดรุ่น 7600, 8600 นี่เขายังว่าไม่ค่อยแรงกันเลย ต้อง 7900
    แล้วพวกการ์ดรุ่นที่ต่ำกว่าด้านบนที่ว่ามาจะทำไรได้มั่งล่ะ หรือว่าเขาทำมาเพื่อให้เล่นเกมส์ได้บางเกมส์ เท่านั้นหากต้องการเกมส์ที่ต้องการเสปคสูงๆก้ต้องเปลี่ยนการ์ดจอสถานเดียว.......
    หากไม่เล่นเกมส์จำเป็นไหมต้องมีการ์ดจอ (ใช้ on board แทน)

มีเฉพาะ ในเวปประเภทพ OC นี้แหละครับ ที่บอกไม่แรง ดูจากการตลาดโดยรวมแล้ว การ์ดระดับ 1300-2000 มีส่วนแบ่งทางการตลาดมากที่สุดครับ ลองไปนั้งดู ร้านขายคอม ทั่วไปดูซิครับ ไม่ใช้ ร้านประเภท EXTREAM ชั้นล่างพันทิพย์ นะครับ เอาแบบ ทั้วๆไป วันๆ ขาย ตัวละ 1300-2000 กันนับไม่ถ้วนครับ พอดี ท่านอาจจะอยู่ในแวงวง แปบแนว EXTREAM หน่อย ก็เลยจอแต่ การ์ดรุ่นโตๆ ครับ

การ์ดรุ่นเล็ก ก็ทำได้เท่ากันการ์ดรุ่นใหญ่ครับ แต่งานที่ได้ออกมาไม่เหมือนกันแค่นั้นเอง (เท่ากันแต่ไม่เหมือนกันครับ)

Comment

ก่อนหน้าที่จะเจอเวบนี้ผมใช้ 7300 อยู่ ก็ภูมิจัยหนักหนาแล้วว่ามีของดี พอมาเจอเวบนี้เลยต้องเปลี่ยนให้สูงขึ้นตามกระแส...จริงๆ 7300 ก็ใช้ดีอยู่.....แต่เกรงว่าเครื่องมันจะมีปมด้อยง่ะ.........

Comment

Originally posted by Salemslot View Post
        ก่อนหน้าที่จะเจอเวบนี้ผมใช้ 7300 อยู่ ก็ภูมิจัยหนักหนาแล้วว่ามีของดี พอมาเจอเวบนี้เลยต้องเปลี่ยนให้สูงขึ้นตามกระแส...จริงๆ 7300 ก็ใช้ดีอยู่.....แต่เกรงว่าเครื่องมันจะมีปมด้อยง่ะ.........
        แรงความคิด มันพูดยากครับ อิอิ และไม่มีไครช่วยได้ด้วย แรงไม่แรงมันอยู่ที่ใจ 55

Comment

^ ^ ฉัน ทำ ได้ ทุก อย่าง ทุก อย่าง ทุก อย่าง ... เท่าที่เทออยากให้เป็น ฉันเป็นได้ทุกอย่าง ทุกอย่าง ทุกอย่างงงงง พูดมาคำเดียวจะเป็น

Comment

มานก็นะ..........คงเหมือนรถยนต์มั่งคับ
            ตามกำัลังทรัพย์ใครจาเป็นไง
            รวยหน่อยก็เล่นของแรง..........แต่บางทีไม่มีตังค์ก็ยังอุตสาห์รูดบัตรให้ได้ของแรง %^^''
            แบบพอเพียงก็เอาแค่วิ่งได้ใช้ดีพอประมาณ ก็พอจาย....

Comment

Originally posted by CK View Post
              มานก็นะ..........คงเหมือนรถยนต์มั่งคับ

รวยหน่อยก็เล่นของแรง..........แต่บางทีไม่มีตังค์ก็ยังอุตสาห์รูดบัตรให้ได้ของแรง %^^''
              ....

ชอบจัง

Comment

ผมมีปัญญาใช้แค่ 7300gt อ่ะคับ ^^ แถมเป็นแค่ agp ด้วย 5555 แต่แค่นี้ก็พอใจแล้วอ่า 3พันก่าๆ ............ ก็ยังไม่มีตังจะเปลี่ยนคอมเครื่องใหม่นี่ - -

Comment

ความแรงอยู่ในสายเลือด อันนี้ แล้วแต่ศรัทธา แล้วกิเลส

Comment

จริงๆ พวก การ์ดรุ่นเล็ก เขาไม่ได้เน้นเล่นเกมนะคับ เน้น การใช้งานในสำนักงาน ทำการ์ฟ อะไรพวกนี้นะคับ

Comment

การ์ดรุ่นเล็ก ก็เอาไว้เล่นเกมส์นั่นแหล่ะ แต่เล่นเกมส์ที่ไม่ต้องการสเปกสูงมากเช่น STALKER ไรพวกเนี้ยะ มันต่างจากออนบอร์ดพอสมควรนะครับ แต่ก็ต่างจากการ์ดระดับท้อปมากเช่นกัน
                      ถ้าสำนักงานที่การใช้งานเป็นลักษณะของงานเอกสารธรรมดา ฟังเพลง ดูหนัง เล่นเกมส์เล็กๆ น้อยๆ คลายเครียดนิดหน่อยพวกนั้นใช้แค่ออนบอร์ดก็พอ ส่วนร้านเกมส์ก็ควรมีการ์ดรุ่นเล็ก(หรือรุ่นใหญ่ เพื่อเอาใจกลุ่มคนมีรสนิยมสูง ซึ่งมีอยู่ในความคิดของคนแทบทุกคน แต่ส่วนใหญ่ไม่แสดงออกว่าต้องการมัน)

Comment

รุ่นเล็ก...

ไม่เหมาะกับ "Hardcore" Gamer ครับ พูดตรง ๆ

"อยากได้ของแรง อย่าชื้อของถูก" "จ่ายเท่าไร ก็ได้เท่านั้น" สองประโยชน์นี้ 95% เป็นจริงไม่ผิดแม้แต่น้อย...

รุ่นเล็กมันทำมาออกมาตีตลาดให้พวกร้านเกมส์อินเตอร์เน็ตคาเฟ่ชื้อไปใช้กันเสียมากกว่า

หรือเอาไว้ดูหนังกันซะส่วนมากกว่าครับ

Comment

Working...
                        X