Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยๆดูกันหน่อยครับ 680i และ G80

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยๆดูกันหน่อยครับ 680i และ G80

หลักๆผมต้องการใช้ SLi กับ G80

1. MB 680i
    - Galaxy http://www.overclockzone.com/zolkorn...SLI/index.html
    - Foxconn http://www.overclockzone.com/benz_20.../test_N68S7AA/
    2. Geforce8800GTX or 8900??

การใช้งาน MB+VGA ถ้าเป็น brand ที่สัมพันธ์กันจะมีผลเรื่อง stability มั้ยครับ
    Option 1:

MB: Striker Extreme 680i SLI
    VGA: ASUS8800 GTX

Option 2:
    MB: Galaxi 680i VGA: Galaxy8800GTX OC

Option 3:
    MB: XFS 680i?
    VGA: XFS8800GTX

o
    other??

ส่วนที่เหลื
    CPU: E6600
    HD: sata 320
    PSU: 850W
    Screen: Samsung 2206B
    ram: 2G

งบประมาณ 6-80000

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ
    Last edited by ike; 13 Jun 2007, 15:45:09. Reason: add link

การใช้งาน MB+VGA ถ้าเป็น brand ที่สัมพันธ์กันจะมีผลเรื่อง stability มั้ยครับ
    Option 1:ไม่เกี่ยวกันครับที่ต้องยี้ห้อเดียวกัน ชิพรองรับกันได้ก็พอครับ

VGA: ASUS8800 GTX คู่นี้ดีอยู่แล้ว

Option 2:
    MB: Galaxi 680i ขอลิ้งบอร์ดมาให้ดูเป็บบุญตาหน่อยครับ
    VGA: Galaxy8800GTX OC

Option 3:
    MB: XFS 680i? ขอลิ้งบอร์ดมาให้ดูเป็บบุญตาหน่อยครับVGA: XFS8800GTX

other??
    ASUS P5W DELUX
    HD 2900XT CROSSFIRE 555

ส่วนที่เหลื

ศึกษาให้มากๆนะครับ ตั้งสติก่อนซื้อครับ ตอนนี้บอกได้แต่นี้
    Last edited by wikorn; 13 Jun 2007, 15:30:03.

Comment

วันก่อนไปเดินพันทิพ ถ้าจำไม่ผิด ผมเห็นที่ร้านคอมพิวแอนด์มอร์ เค้ามีราคาบอร์ด XFX 680i ติดไว้อยู่นะครับ

Comment

Originally posted by poneo View Post
        วันก่อนไปเดินพันทิพ ถ้าจำไม่ผิด ผมเห็นที่ร้านคอมพิวแอนด์มอร์ เค้ามีราคาบอร์ด XFX 680i ติดไว้อยู่นะครับ
        มีเวปร้านใหมครับ อยากเห็นครับ

Comment

ร้านนี้อยู่หลังร้านบิซิเทค ชั้น 4 อะครับ เว็บคงไม่มีคับ ราคาถ้าไม่สี่พันเก้า ก็สี่พันห้า ประมาณเนี่ยคับ ไม่แน่ใจ

Comment

ไม่ลองดูP35 ถ้ารอไหวก็X38

Comment

XFX มีแต่ i650 ไม่มี 680 จ้า

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                Option 1:ไม่เกี่ยวกันครับที่ต้องยี้ห้อเดียวกัน ชิพรองรับกันได้ก็พอครับ

VGA: ASUS8800 GTX คู่นี้ดีอยู่แล้ว

Option 2:
                MB: Galaxi 680i ขอลิ้งบอร์ดมาให้ดูเป็บบุญตาหน่อยครับ
                VGA: Galaxy8800GTX OC

Option 3:
                MB: XFS 680i? ขอลิ้งบอร์ดมาให้ดูเป็บบุญตาหน่อยครับVGA: XFS8800GTX

other??
                ASUS P5W DELUX
                HD 2900XT CROSSFIRE 555

ส่วนที่เหลื

ศึกษาให้มากๆนะครับ ตั้งสติก่อนซื้อครับ ตอนนี้บอกได้แต่นี้

ขอบคุณครับ สงสัยผมตั้งคำถามไม่เคลียร์ จริงๆผมเข้าใจครับว่ามันใส่กันได้เพราะ stand PCIex16 แต่สงสัยในแง่ความสัมพันธ์ของมันไงครับ ยกตัวอย่างในแง่ chipset อันเดียวกัน แต่คนละบอร์ด บางทีความเสถรียรภาพมันต่าง ดังนั้นในแง่การใช้การ์ดจอกับบอร์ดต่างผู้ผลิตจะมีผลหรือมีใครเคยมีประสบการณ์บ้างมั้ยครับ เน้น 680i กับ G80 งานนี้ ATI ไม่เกี่ยว อิอิ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                  ขอบคุงคับ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                    เวนกำ แล้วผมเห็นรุ่นอะไรมาหว่า ชักไม่แน่ใจ แต่เป็นบอร์ด XFX แน่ๆ -*-

Comment

ถ้าผมมีงบ 6-8 หมื่น
                      ผมจะซื้อประมานนี้
                      E6700 12000
                      Asus P5K-Deluxe 9500
                      2900XT Crossfire 31000
                      HD WD 160g x2 4400
                      Geil CL3 2x1 6900
                      DVD-RW 1200
                      Case ใส 3900
                      PSU Thermatake850w 6900
                      LCD 22 Asus 12000

ถ้าอยากใช้ LCD 24" การ์ดจอก็ไม่ต้อง crossfire
                      ตอนนี้ผมว่าเมนบอร์ด 975 i680 ไม่น่าเล่นล่ะ

Comment

สเปคนี้ อลังการณ์เลยนะเนี้ย

Comment

เนี่ยครับ รูป xfx 680i

http://www.xfxforce.com/web/product/...544#openLarger

แต่บอร์ด xfx ที่ผมเห็นราคามามันไม่เกินห้าพัน ก็คงเป็น รุ่น 650i มากกว่า เดี๋ยวเย็นนี้เพื่อนจะไปเดินพันทิพอยู่ โทรฝากไปดูป้ายหน้าร้านแล้ว เดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบอีกที

Comment

Originally posted by poneo View Post
                            เนี่ยครับ รูป xfx 680i

http://www.xfxforce.com/web/product/...544#openLarger

แต่บอร์ด xfx ที่ผมเห็นราคามามันไม่เกินห้าพัน ก็คงเป็น รุ่น 650i มากกว่า เดี๋ยวเย็นนี้เพื่อนจะไปเดินพันทิพอยู่ โทรฝากไปดูป้ายหน้าร้านแล้ว เดี๋ยวจะมาแจ้งให้ทราบอีกที
                            ข่าวล่ามาแรงจริงๆ ฝากถามหน่อยครับว่า 8900 มายัง จริงๆเรามัวไปนั่งรอรุ่นใหม่ก็ไม่ซื้อกันซะทีแล้วถ้าซื้อมาก็ต้องทำใจอีกว่าจะตกรุ่นในไม่ใช้

Comment

เพื่อนโทรมาบอกแล้วครับ ที่ร้านคอมพิวแอนด์มอร์ บอร์ด XFX 680i ราคา 7950 บาท (ผมจำราคาหล่นไปสามพัน )

Comment

Working...
                              X