Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหนอ่ยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหนอ่ยคับ

ผมซื้อ amd althon x2 3800+ ความเร็วอยู่ที่ 2.00 gb แต่ใส่กับบอร์ด 940 นะคับ ผมไม่รู้ว่าผมซื้อถูกหรือเปล่าคับ แล้วราคาตอนนั้นประมาณ 7200 บาทนะคับ ผมทำการ overclock กับ board m2n-sli deluke พอเปิดได้ซักพัก มันดับไปเลยคับ แล้วอุณหภูมิ มันขึ้น 50+ - 56 คับ พัดลมธรรมดาที่แถมมากับ cpu นะคับ ห้องไม่ได้เปิดแอร์ คับ

มันใส่ได้เหรอครับ ไม่รู้เหมือนกันแฮะ รอท่านต่อไปแล้วกัน ดันครับ

Comment

ถ้าใช้กับ m2n-sli De ก็ถูกแล้วครับ

Comment

ใส่ได้ เด้ ใช่ตัวนี้หรือเปล่า...?

ASUS "M2N-SLI Deluxe" nVidia nForce 570 SLI MCP Chipset Mainboard for AMD Socket AM2 Retail 4,880-

ASUS "M2N32-SLI Deluxe" nVidia nForce 590 SLI MCP Chipset Mainboard for AMD Socket AM2 Retail 7,010-

เช็คที่ BIOS อีกที ลองคืนค่าเดิมหรือตั้ง AUTO ตามคู่มือ เมนบอร์ดดูอีกครั้ง ถ้ายังเป็นอีก ก็ลองถอดถ่าน
        เมนบอร์ดออก แล้วใส่เข้าใหม่อีกที ขอให้ทำได้ด้วยแดเด้อ... ขอให้โชคดีขอรับ...

Comment

ถ้าใส่ไม่ได้แล้วคุนจะเปิดติดได้ไง - -"

Comment

Working...
          X