Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM 2 GB ใช้ 512 x 4 แถว ไม่ดีตรงไหน?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM 2 GB ใช้ 512 x 4 แถว ไม่ดีตรงไหน?

คือเห็นเขาว่า จะเอาแรม 2 gb ให้ใช้ 1024 x2 ดีกว่า 512 x 4
    แต่พอดีผมมี 512 x 2 อยู่แล้ว ถ้าจะเพิ่มเป็น 2gb ก็ซื้อ 512 มาเพิ่มอีก 2 แถว ไม่ต้องเสียเงินมาก
    แต่อยากทราบว่ามันไม่ดีตรงไหนบ้าง น่าซีเรียจหรือเปล่า

Originally posted by Salemslot View Post
    คือเห็นเขาว่า จะเอาแรม 2 gb ให้ใช้ 1024 x2 ดีกว่า 512 x 4
    แต่พอดีผมมี 512 x 2 อยู่แล้ว ถ้าจะเพิ่มเป็น 2gb ก็ซื้อ 512 มาเพิ่มอีก 2 แถว ไม่ต้องเสียเงินมาก
    แต่อยากทราบว่ามันไม่ดีตรงไหนบ้าง น่าซีเรียจหรือเปล่า
    เห็นมีคนเข้าบอกว่าลากไม่ค่อยไปครับ (ผมก็ไม่เคยลอง นะ)
    กับกินไฟ นะ (แรม 1 ตัวกินไฟที่ 10-15 Watt)

Comment

ถ้ามี 512 *2 อยู่แล้วซื้อ 512*2 อีกก็ดีครับ แต่ถ้าซื้อใหม่เลย 1024*2 ผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ เผื่ออนาคตบวกอีก 2 แถวได้สบายๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เห็นมีคนเข้าบอกว่าลากไม่ค่อยไปครับ (ผมก็ไม่เคยลอง นะ)
        กับกินไฟ นะ (แรม 1 ตัวกินไฟที่ 10-15 Watt)
        ก็ไม่ต้องการลากอยู่แล้วง่ะครับ.....

Comment

Originally posted by komsith View Post
          ถ้ามี 512 *2 อยู่แล้วซื้อ 512*2 อีกก็ดีครับ แต่ถ้าซื้อใหม่เลย 1024*2 ผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ เผื่ออนาคตบวกอีก 2 แถวได้สบายๆ
          คงไม่เผื่อง่ะครับ เพราะ 2 GB ก็คงพอสมควรแล้ว

Comment

ไม่ต้องการลากแล้ว ... ทำไม -*-
            งัน ลุยโลด 512*4

Comment

จัดไปเลยครับ 512*4 แจ่มคับ คราวนี้จาก dual กลายเป็น quadual เลย งิงิ

Comment

Quad DDR2 Slot เอิ๊กๆ

Comment

ขายคับ 1g*2ดีก่า slot เสีย ละจาเซ็ง มันเปลืองช่องน่ะ ram ถูกอยู่ ขายซื้อใหม่เยย

Comment

Originally posted by yeeha35 View Post
                    ขายคับ 1g*2ดีก่า slot เสีย ละจาเซ็ง มันเปลืองช่องน่ะ ram ถูกอยู่ ขายซื้อใหม่เยย
                    เห็นด้วยอย่างแรง
                    ปัจจุบันราคาก็ลดลงมากเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน น่าสอยใหม่ชะมัด....

Comment

รอราคาการ์ดจอลงอีกเด๋วซิวมาสักอัน แรมได้แล้ว 512*2

Comment

ถ้าไม่ซีเรียสก็ซื้อมาเพิ่มเลยได้ครับ 512*4 แต่อนาคตจะขยับขยายลำบากครับ

Comment

เคยเห็นพี่ๆไนบอดคุยกันว่า ประมานว่าถ้าอัด4แถวจะได้ 2T แทบทุกบอด ยกเว้นabit nf4 ที่อัด4แถวแล้ววิ่งที่1T ได้ อารายประมานนี้อ่ะครับ

Comment

Working...
                          X