Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม ddr2 533เค้าวิ่งกันเท่าไหร่ แค่นี้พอยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม ddr2 533เค้าวิ่งกันเท่าไหร่ แค่นี้พอยัง

533 เค้าวิ่งกันเท่าไหร่

ได้เท่านี้คับ Kingston 533 Hynix

Comment

ผลทดสอบเป็นไงครับ

Comment

ผมวิ่ง 333 คับ

Comment

ผม 800 ไม่นิ่งครับกับ rox533 ขนาด 512*2

Comment

เดี๋ยวเอามาโม้บ้างครับ ^^ รอซักครู่ครับ

Comment

มาแล้วครับ ก็แค่ CAS ต่ำกว่า + command rate เป็น 1 เท่านั้นเอง อิอิ

Comment

Originally posted by tatom View Post
                ผม 800 ไม่นิ่งครับกับ rox533 ขนาด 512*2
                ใช้ตัวเดียวกับผมแน่เลย ไม่ทราบว่า มีวิธีการ o/c ปรับค่ายังไงมั่งคับ ช่วยชี้แนะด้วยคับ

Comment

Originally posted by konicabook View Post
                  ใช้ตัวเดียวกับผมแน่เลย ไม่ทราบว่า มีวิธีการ o/c ปรับค่ายังไงมั่งคับ ช่วยชี้แนะด้วยคับ
                  ตอนนั้นผมตั้ง 5-5-5-15 ไฟ 2.3 ครับแต่ไม่นิ่งเท่าไหร่เจอเกมส์หนัก เด้งออกเลย แต่............

ตอนนี้ตั้ง 4-4-4-15 ดันวิ่งสบายเฉยเลยครับ เลย งงๆ สงสัยมันไม่ชอบ cl5 มั้ง 555

ปล. 4-4-4-12 ลองดู แต่ยังไม่ชัวร์ครับเลยเอา 4-4-4-15 ไปก่อนแล้วค่อยลดไฟลง จริงๆ ไฟ 2.2 มันก็เปิดติดเข้าวินทำงานได้ แต่โปรแกรมหนักๆมีเด้งไม่ก็จอฟ้าครับ เลย 2.3 ไปเลยชัวร์กว่าเยอะครับ ไม่ร้อนอย่างที่ดคับ เย็นด้วย

Comment

ram_rox

Originally posted by tatom View Post
                    Ram Rox ใช้ดีป่าวคราบ แนะนำทีครับ DDR2 บอด ECS PT880 Pro A

Comment

Originally posted by momaymint View Post
                      Ram Rox ใช้ดีป่าวคราบ แนะนำทีครับ DDR2 บอด ECS PT880 Pro A
                      ใช้งานได้ดีครับ ราคาเหมาะกับยุคประหยัดครับ

Comment

Working...
                      X