Announcement

Collapse
No announcement yet.

office 2003 กับ 2007 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• office 2003 กับ 2007 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

คือผมใช้ 2003 อยู่ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าควรจะเปลี่ยนเป็นตัว 2007 หรือป่าว เลยอยากทราบว่าตัว 2007 มันดีกว่า 2003 ไหมครับ มีปัญหาอะไรไหม แล้วไฟล์ที่ทำใน 2007 สามารถเปิดใน 2003 ได้ไหมครับ

ชอบใช้ 97 กะ 2000 -*-

Comment

office XP ก็หรูแล้วเรา....

Comment

Originally posted by dears View Post
        office XP ก็หรูแล้วเรา....
        ถูกต้องคร๊าบ ใช้อยู่ ใช้ 2003 แล้วไม่เวิร์ค

Comment

2007 ใช้ดูอืดๆ
          2003 หรือ ต่ำกกว่านั้นดีกว่าอะ

Comment

ผมใช้ 2007 อยู่ครับ คือถ้าจะเอาไฟล์ .doc, .xls, .ppt ไรพวกนี้ไปเปิดได้ครับ แต่ของ 2007 มันจะมีไฟล์ format ของมันเองอ่ะเป็น .docx, .xlsx, .pptx ซึ่งเอามาเปิดใน office xp ไม่ได้...ซะงั้น ยังไงก็แล้วแต่ถ้าคนที่เคยใช้ xp มาแล้วจะรู้สึกว่าแตกต่างกันมากเลยแหล่ะ แล้วก็ใช้ยาก chip หาย

ป.ล. ข้อดีของ 2007 คือ เวลาเซฟไฟเป็นสกุลของมันแล้ว ไฟล์จะเล็กมาก อย่างปกติ xp เซฟ 1 mb 2007 มันจะลดไปเหลือ 200-300 kb อ่ะ

Comment

office 2007 สามารถเลือกเซฟเป็นไฟล์ 2003 ได้ สามารถเปิดกับ office 2003
              Last edited by beautyless; 14 Jun 2007, 00:57:41.

Comment

อืม แล้วควรลงอันไหนเนี่ย ชัก งง และ

Comment

ใช้แล้วงง chip..แต่ดีที่เป็นตัวภาษาไทยอิอิ

Comment

2003 อนุรักความ เก่าแก่ เอ๊ะ ไม่เก่าสิ คิคิ

Comment

Originally posted by hellods View Post
                      ผมใช้ 2007 อยู่ครับ คือถ้าจะเอาไฟล์ .doc, .xls, .ppt ไรพวกนี้ไปเปิดได้ครับ แต่ของ 2007 มันจะมีไฟล์ format ของมันเองอ่ะเป็น .docx, .xlsx, .pptx ซึ่งเอามาเปิดใน office xp ไม่ได้...ซะงั้น ยังไงก็แล้วแต่ถ้าคนที่เคยใช้ xp มาแล้วจะรู้สึกว่าแตกต่างกันมากเลยแหล่ะ แล้วก็ใช้ยาก chip หาย

ป.ล. ข้อดีของ 2007 คือ เวลาเซฟไฟเป็นสกุลของมันแล้ว ไฟล์จะเล็กมาก อย่างปกติ xp เซฟ 1 mb 2007 มันจะลดไปเหลือ 200-300 kb อ่ะ

แต่ 2007 อืด กว่า 2003 เยอะเลย ( แต่สวยแปลก เลยใช้ อิอิ )

Comment

MSOFFICE07 ยังมีบั้คเรื่องสระที่อยู่บน/ล่างพยัญชนะอยู่บ้าง คล้ายๆ กับ IE7

Comment

แล้วมีวิธีแก้ไม๊ครับหรือว่าต้องรออ่ะครับ คือผมเป็นตอนพิมพ์ออกเครื่องพิมพ์

Comment

ผมลง2007ซักพักลบลง2003ใช้เหมือนเก่าเลย งงกับของใหม่ ทำไรไม่ถูก-*-

Comment

เอาไฟล์ 2007 มาเปิดกับ 2003 XP ได้ครับ แต่ต้องลง Patch ประมาณ 29MB ลงเสริมไปก็เปิดได้แล้ว

Comment

Working...
                              X