Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนผู้รู้ตอบทีครับอยากรู้จังครับการลงวินโดว์แล้วขึ้นจอฟ้าหรือบางทีก็ขึ้น diver raid

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนผู้รู้ตอบทีครับอยากรู้จังครับการลงวินโดว์แล้วขึ้นจอฟ้าหรือบางทีก็ขึ้น diver raid

อยากรู้จังครับการลงวินโดว์แล้วขึ้นจอฟ้าหรือบางทีก็ขึ้น diver raid เป็นตอนที่จะ format จะถามหา diver sata raid แต่ก็ใส่แผ่น Drive A: ไปแล้วแต่ก็ยังจะถามหาอีก กดF6 ลงไดฟ์เวอร์เรดมาแล้วก็ยังถามอีกอ่ะครับ บางทีไม่ถามหา พอ format เสร็จเครื่องรีสตาร์ทเสร็จก็ขึ้นจอฟ้า ตั้งแต่เครื่องของเพื่อนผมประกอบมาลงวินโดวได้แผ่นเดียวเองอ่ะครับ อยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร MB Asus P4S800D-X แฟตไบออสแล้วก็ยังลงวินแผ่นอื่นไม่ได้ มีทางแก้ไหม แผ่นที่ผมมีทั้งหมดลงไม่ได้เลย XP 2006 V5 , XP 2006 V6, XP 2007 kool V3, quick ตั้งแต่ 88-99 ก็ลงไม่ได้วินโดว์แท้xp Pro มีลายเส้นก็ลงไม่ได้ อยากจะรู้มันเป็นที่อะไรหรอครับเพื่อนผมและผมก็สงสัยมากๆ
    Last edited by oh_poyvie; 13 Jun 2007, 23:02:38.

จำได้คุ้นๆว่าเหมือนมันต้องไปเซ็ตให้เห็นเป็นHDแบบตัวเดียวอ่ะ ปกติมันจะเซ็ตเป็นRaid แต่จำชื่อเมนูในbioไม่ได้แว้วว่าชื่ออะไร ต้องลองหาดูอ่ะครับ....

Comment

ครับขอบคุณครับ

Comment

ในไบออสไม่มีให้ปิดพอทเลยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by oh_poyvie View Post
          ในไบออสไม่มีให้ปิดพอทเลยอ่ะครับ
          ไม่ได้ปิดครับ เพียงแค่เซ็ตให้มันเห็นหรือบูตจากHDตัวเดียว แต่ไม่ต้องไปตั้งAutoนะ....

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
            X