Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thermaltake Smart Case Fan ll

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thermaltake Smart Case Fan ll

Thermaltake Smart Case Fan ll จะรู้รอบมันได้อย่างไรครับ แล้วจำเป็นต้องต่อ sensor กับ sink หรือป่าวครับ

มันมีตัวปรับรอบมันอยู่ จะดูจากนั้นจะช่วยได้มั้ยอ่ะ

Comment

คิดว่าสายคงเสียบ mb อันนึงแล้วเสียบวันรอบอันนึงมั้งครับ สายเดียว2หัวประมาณนั้น

http://www.dvhardware.net/review16_ttsmartfan2.html <<< แบบนี้มั้ง

Comment

อ่านดู เข้าใจว่าเอาไปติดกับซิงค์์CPUใช่ปะครับ ถ้าใช่ก็ดูรอบได้จากทั้งไบออสหรือCPU-Z
        ส่วนถามว่า sensor นั้นจำเป็นไหม อยู่ที่เราครับ ต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง
        1. ความเร็วรอบสูงสุด - ไม่ต้องต่อทั้ง sensor และ ตัวปรับรอบ ให้ใส่จั๊มเปอร์สีฟ้าคาไว้เลย
        2. แบบปรับรอบได้ ให้ต่อสายตัวปรับรอบ และเอาจั๊มเปอร์ออก(ไม่งั้นปรับไปมันก็ไม่เปลี่ยน)
        3. แบบต่อ sensor ให้ต่อสาย sensor แล้วเอาปลายมันไปแปะใต้ซิงค์ CPU โดยใช้ thermal pad ที่แถมมา อันนี้มันจะปรับตามอุณภูมิ (ถ้าต่อแบบนี้ก็ให้เอาจัมเปอร์ออก และ ไม่ให้ต่อตัวปรับรอบเช่นกัน)

ลองดูครับ

Comment

สายสีเหลืองไว้วัดรอบครับ ถ้าบอร์ดรองรับก็ดูจาก bios ได้เลย (ต่อลงบอร์ดด้วยนะ)

Comment

Working...
          X