Announcement

Collapse
No announcement yet.

MD ALiveNF7G-HDready มีขายรึยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MD ALiveNF7G-HDready มีขายรึยังครับ

พอดีไปดู ใน web pantip เจอคนถาม เลยเอามาถามต่อใน นี้อะครับ
    http://www.asrock.com/mb/overview.as...veNF7G-HDready
    น่าสนใจดีมัยครับ

น่าสนดีครับ แต่ไม่รู้จะหาซื้อได้ที่ไหนนี่ดิ ขนาดผมหา Asus M2A-VM HDMI (AMD690G) ยังไม่เจอเลยจนถึงวันนี้

http://forum.donanimhaber.com/m_14109579/tm.htm

Comment

มีขายที่ไหนครับใครรุ้บ้าง

Comment

อาจจะยังไม่เข้ามาในบ้านเราก็เป็นได้ครับ

ว่าแต่ไอ่ตัวนี้ที่มัน Integrated VGA เป็น series7 เนี่ย มันเป็นรุ่นไหนหว่า

7100, 7150

รอดูความเคลื่อนไหว คาดว่ายังไง lab ของ OCZ ก็ต้องเอามาเทสก่อนชาวบ้านล่ะน่า

Comment

ไม่กลับไปใช้ vga on ตลอดกาล

Comment

Originally posted by GyM View Post
            ไม่กลับไปใช้ vga on ตลอดกาล
            on MD มันไม่ดีรึครับ

Comment

เหมือนเคยเจอ ที่ Jib ครับ @Zeer ถ้าผมจำไม่ผิดนะ หรือจำรุ่นไม่ถูกก็ไม่รู้นะ
              ลองสืบนะครับ ว่าใช่อะเป่า ถ้าไม่ใช่ก็ ขอโทษด้วยครับ

Comment

Originally posted by opby View Post
                on MD มันไม่ดีรึครับ

มันไม่เหมาะจะใช้เล่นเกมส์อย่างแรงครับ แต่มันก็ดีนะประหยัดสำหรับใช้งานทั่วไป

Comment

งบไม่มากโอเคครับ ผมใช้ออนบอร์ด 6100 เล่น stalker ยังไหวเลยครับ <sem2.2-L2 256/Ram2GB/Share 256>หน่วงๆนิดนึงครับ ปรับ 800*600 medium

Comment

Originally posted by dogfighter View Post
                    อาจจะยังไม่เข้ามาในบ้านเราก็เป็นได้ครับ

ว่าแต่ไอ่ตัวนี้ที่มัน Integrated VGA เป็น series7 เนี่ย มันเป็นรุ่นไหนหว่า

7100, 7150

รอดูความเคลื่อนไหว คาดว่ายังไง lab ของ OCZ ก็ต้องเอามาเทสก่อนชาวบ้านล่ะน่า
                    น่าจะเป็นตัวนี้นะครับ...
                    NVIDIA GeForce 7050 / nForce 630A MCP

อ้างอิง
                    http://www.asrock.com/mb/index.asp?s=n

Comment

เมื่อวานไปถามร้านแถวๆ ชั้น4 ในพันทิพย์
                      บอกว่า ALiveNF7G-HDready
                      จะมาประมาณ สิ้นเดือนนี้ครับ
                      Last edited by AthlonVidia; 16 Aug 2007, 20:23:02.

Comment

เห็นแต่ราคาอ่ะครับ ตัว7050มั้ง 24xx บาท แต่ตัวบอร์ดยังไม่มาครับ

Comment

เข้ามาบอกว่า...เวลาที่รอคอยมาถึงแล้วครับ เพื่อนๆ
                          ใครที่เฝ้ารอตัวนี้อยู่ เชิญได้แล้วครับ วันนี้(02/09/2007)
                          ของเข้าพันทิพย์ เรียบร้อยตั้งแต่บ่ายแล้วครับ

แต่เป็นรุ่น ALiveNF7G-HD720p นะครับ ไม่ใช่ ALiveNF7G-HDready
                          ซึ่งราคาก็ ตามคาดครับ 2,340 บ. เห็นมีขายแค่ 2 ร้านนึงอยู่ชั้น 3
                          อีกร้านที่ขายอยู่ชั้น 4 ข้างๆ Busitek แต่ของเหลือแค่ ตัวเดียว
                          สำหรับวันนี้ ใครอยากได้ รีบเลยครับ ก่อนหมด แวะมาบอกครับ
                          เดี๋ยวตอนนี้ขอตัวไปอ่าน คู่ม์อมันก่อนครับ

Comment

Originally posted by AthlonVidia View Post
                            เข้ามาบอกว่า...เวลาที่รอคอยมาถึงแล้วครับ เพื่อนๆ
                            ใครที่เฝ้ารอตัวนี้อยู่ เชิญได้แล้วครับ วันนี้(02/09/2007)
                            ของเข้าพันทิพย์ เรียบร้อยตั้งแต่บ่ายแล้วครับ

แต่เป็นรุ่น ALiveNF7G-HD720p นะครับ ไม่ใช่ ALiveNF7G-HDready
                            ซึ่งราคาก็ ตามคาดครับ 2,340 บ. เห็นมีขายแค่ 2 ร้านนึงอยู่ชั้น 3
                            อีกร้านที่ขายอยู่ชั้น 4 ข้างๆ Busitek แต่ของเหลือแค่ ตัวเดียว
                            สำหรับวันนี้ ใครอยากได้ รีบเลยครับ ก่อนหมด แวะมาบอกครับ
                            เดี๋ยวตอนนี้ขอตัวไปอ่าน คู่ม์อมันก่อนครับ

อ่าขอบคุณสำหรับข่าวครับ

จะได้เห็น ALiveNF7G ฟีเวอร์ ซะที อิอิ

Comment

2000 กว่า น่าสอยมาก ๆ

Comment

Working...
                              X