Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD Athlon3000+ ถ้าเราใส่แรม533มันจะวิ่งเท่าไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD Athlon3000+ ถ้าเราใส่แรม533มันจะวิ่งเท่าไรครับ

AMD Athlon3000+ คือว่าผมจะซื้อแรม corsair 256k*2 มาใส่นะครับ (ถูกดี เห็นราคา900

กว่าๆเอง) แต่ ค่าตัวคูณมันจะทำให้แรมผมวิ่งบัสเท่าไรครับ แล้วทำไมแรมรุ่นนี้ถึงถูกจังเลยละครับ

ถูกกว่า rox อีกจะใส่กับเมนบอร์ด Esc Nforce4-Am2(เคยใช้ asus a7n8x-x มันทนดี ไม่

เคยมีปัณหา+ไม่เคยแฮงค์ (ชิพ Nforce2มั้งถ้าจำไม่ผิด เลย อยากใช้ ชิพรุ่นๆเดียวกัน ไม่รู้ผมเข้าใจ

ถูกไหม Nforce4 กับ Nforce2 พัฒนามาจากตัวเดียวกัน))

และ ขอคำแนะนำ การ์ดจอ ราคาไม่เกิน2000ด้วยนะครับ ของgf นะคับ ซีรีส์6กับ7ต่างกันมากไหม

ในรุ่นระดับล่างๆอ่ะครับ เครื่องที่แล้ว ซื้อให้หลาน

semprom3000+ am2

ram corsair 512*2

asusM2npv-vm

แชร์แรมไป128

มันบอก ตอนกลางวัน ต้องปิด effect เล่นเกม

ถ้าเทียบตัวของผม กับตัวของ หลาน จะต่างกันเยอะไหมครับ

ขอบคุณทุกคนมากครับ

ก็วิ่ง 533 ดิคับ ใช้บัสเท่าไรก็วิ่งเท่านั้นแหละคับ

แต่cpu จะไม่วิ่ง 533 นะคับ ram จะวิ่ง 533 แต่จะถูกทด ตาม สัดส่วนของ cpu คับ

อย่างเช่น cpu ใช้ 266 ram ก็จะถูกทดที่ 4 ส่วน 8 อะไรประมานนี้อะคับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน View Post
      ก็วิ่ง 533 ดิคับ ใช้บัสเท่าไรก็วิ่งเท่านั้นแหละคับ

แต่cpu จะไม่วิ่ง 533 นะคับ ram จะวิ่ง 533 แต่จะถูกทด ตาม สัดส่วนของ cpu คับ

อย่างเช่น cpu ใช้ 266 ram ก็จะถูกทดที่ 4 ส่วน 8 อะไรประมานนี้อะคับ

โทดทีคับ มรึงไปนึดนึง ram 533 คือ 266*2

ถ้า cpu วิ่ง 266 ก็คือ 1-1 คับ
      ถา วิ่ง 166 ก็คือ 5-8 คับ

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r...2B/index5.html

นี่อ่ะคับ ตาม ตารางเลย ค่าตัวคูณมีผลกับความเร๊วแรม บัส533กับ667 นี่ถ้าใช้ ซีพียู ตัวนี้ จะวิ่งเท่าไร

ครับขอบคุณมากครับ (นี่ผม งง เอง หรือผมเข้าใจผิดไปเองหว่า รบกวนช่วยทำให้กระจ่างเนตรทีครับ)

Comment

Working...
        X