Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยว Levono 3000-n100 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยว Levono 3000-n100 ครับ

อยากจะซื้อ notebook ตัวแรกของตัวเองครับ ตอนแรกดู lenovo ThinkPAD R60Ar1ครับเพราะชอบที่ความทนทานเพราะเคยใช้ r40 มาก่อน แต่เมื่อวานไปเดินเล่นแถวฟอร์จูน เหล่ไปเห็น lenovo 3000-n100 ราคา 24900( รวมvatแล้ว)
    space intel centrino c2d
    t5500(1.66g)
    512mb
    120 gb
    intel gma 950
    -super multri dvd rw
    14.1" WXGA TFT
    ประกัน 1 ปี
    ซึ่งเสปรคเป็นที่พอใจเลยครับ แล้วรูปร่างภายนอกคล้ายThinkPAD แถมราคาถูกว่าอีก เลยอยากสอบถามเพื่อนๆที่เคยใช้ว่า รุ่นนี้ โครงสร้างภายนอก,ในทนเหมือนThinkPADไหมครับ มีปัญหาอะไรรึเปล่าครับ
    ขอบคุณครับ

โครงส้รางเเข็งเเรงสู้ Thinkpad ไม่ได้ครับ เเต่ประสิทธภาพในการใช้งาน คุ้มราคาครับ ไม่มีปัญหาความร้อน ปัญหากวนใจไม่มี service ดี
    ส่วนตัวเเล้วใช้รุ่นนี้อยู่ครับ ใช้มาจะครบปีเเละไม่พบปัญหากวนใจ
    อ้อ เคยเอาเเบตไปเคลมครั้ง 1 service ดีใกครับ ใช้การจด s/n เเล้วออกใบเครม ไม่ต้องทิ้งเครื่องไว้ศูนย์ด้วย 2วันเท่านั้น messenger เอาเเบตมาส่งถึง office อิอิ ไม่มีค่าใช้จ่ายใด

Comment

และ Thinkpad กะ y400 อันไหน แข็งแรงกว่ากันอ่ะครับ พอดี ดูดู อยู่เหมือนกัน

Comment

Thinkpad จะเป็นเน้นเชิงธุรกิจ น่าจะมีความทนทานกว่า ส่วน Y Series น่าจะเน้นที่ Home use นะครับ แต่ราคาก็ถูกกว่าพอสมควร ยังไงๆๆ ก็ Lenovo เหมือนกันอะ

Comment

Working...
        X