Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู amd หน่อย เรื่องความร้อน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู amd หน่อย เรื่องความร้อน

ใช้ แอทร่อน 3800+ oc 10% จากบอร์ด m2n-sli deluke /ram 512/667 การ์ดจอ อุนหภูมิ 51องษา GF7300 le มันอุนภูมิ เพิ่มถึง 60องษา+ เลยคับ ไม่รู้ว่าจะทำไงดี แล้ว อุนหภูมิ ปรกติ ที่ 51 องษานะคับ (ตอนเล่นเกมส์) + พัดลมแถมมากับ cpu
    *** อยากทราบว่า อุนหภูมิปรกติ เท่าไรหรอคับ แล้ว ไม่เกินเท่าไร ถึงจะดี

ถ้าแค่ 60 จริงก็ไม่ต้องกังวลมากหรอกครับ แต่ถ้าหากต้องการลดความร้อน
    ก็คงต้องซื้อพัดลมซีพีอยู้ใหม่ครับ ไม่ก็ซื้อสิลิโคนซิลเวอร์มาเปลี่ยนนะครับ
    จะช่วยได้ราคาไม่กี่สิบบาทเอง

Comment

ปกตินะ
      อย่าลืมดิว่ามันเป็น Dualcore นะครับ

Comment

เหมือนผมครับ 51 องศา แต่เปิด case เหลือ 41 ครับ (พัดลมจ่อเลย)

Comment

Working...
        X