Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบ่งพาทิชั่นบน vista ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบ่งพาทิชั่นบน vista ครับ

มีโปรแกรมอะไรบ้างครับ ที่ใช้แบ่งพาทิชั่นบนวิสต้า แล้วในวิสต้าเองมีโปรแกรมที่ใช้แบ่งพาทิชั่นหรือเปล่าครับ

Paragon Partition Manager ครับ ส่วนบน Vista ก็แบ่งแบบที่่ XP ทำได้เหมือนกันครับ แต่ผมถนัดใช้โปรแกรมมากกว่า

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

มีครับ หน้าที่ให้เราเลือกไดรว์ที่จะลง C:/D: จะมีคำว่า Load driver อยู่(แต่ต้องบูตจาก DVD-rom) กดคำนั้น จะขึ้นเมนูย่อยมาให้เรา create, delete, format เลือกแบ่งได้จากในแผ่นเลยครับ

Comment

ทำใน Patistion magic ลองดูครับ

Comment

Working...
          X