Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนซื้อคอมพิวเตอร์ ท่านทั้งหลายเคยคิดไว้หรือไม่ว่าสักวันมันจะตกรุ่น....???????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนซื้อคอมพิวเตอร์ ท่านทั้งหลายเคยคิดไว้หรือไม่ว่าสักวันมันจะตกรุ่น....???????

ตอนซื้อคอมพิวเตอร์ ท่านทั้งหลายเคยคิดไว้หรือไม่ว่าสักวันมันจะตกรุ่น
    ซื้อ Dual Core X2 แล้วสักวันมี -----------------> X4
    C2D แล้วสักวันมี -----------------> C4D
    GF8800GTX แล้วสักวันมี -----------------> GF9800GTX,GF9900GTX
    HD2900XTX แล้วสักวันมี -----------------> HD3900XTX
    DDR2 แล้วสักวันมี -----------------> DDR3,4,5
    X-fi แล้วสักวันมี -----------------> Ultra X-fi,SuperUltra X-fi
    ลำโพง 7.1 แล้วสักวันมี -----------------> 8.1,9.1.10.1
    Direct X 10 แล้วสักวันมี -----------------> 11,12,13,14

เราก็ต้องอัพคอมตามตลอดเวลาเลยหรอ............
    ทั้งๆ ที่ของเก่ายังไม่เสียเลย
    ผมเป็นคนหนึ่งที่หลงเทคโนโลยี
    วันนี้มาคิดได้ แต่ก็อดแรงกับเค้าไม่ได้
    เห็นเค้ามี X2 ก็อยากมีบ้าง
    ทำไงได้ล่ะ ราคามันถูกเหลือเกิน
    เพื่อนๆ ละครับคิดกันยังไงละครับ บอกผมบ้าง
    ช่วยกันหาทางออกในเรื่องนี้ที
    เป็นอุทาหรณ์นะครับ ใครที่เข้ามาดู
    จะได้มีข้อคิดเห็นหลากหลาย
    เตือนใจ ห้ามใจ เวลาจะอัพคอม.....!!!!!!!!!!

เตือนใจนะท่าน

Comment

ต่อ

Comment

ทำไงได้ล่ะครับ เทคโนโลยีมันก็พัฒนาไปเรื่อยๆเพราะปัจจุบันมีการแข่งขันทางธุรกิจสูง
        ทางผู้ผลิตเลยต้องหาเทคโนโลยีใหม่ๆมาเป็นสิ่งดึงดูดลูกค้า มันก็วนเวียนอยู่อย่างนี้
        คนที่ไล่ตามก็เหนื่อยล่ะครับ.. ที่สำคัญอย่าไปตามกระแส มีอะไรที่ยังใช้ได้ไม่เสียหาย
        ก็ใช้ไป..อยู่แบบพอเพียง.. ดูจะมีความสุขกว่าคนที่ไล่ตามเทคโนโลยีเป็นไหนๆเลยครับ..

ใช้ AMD ราคาเหมาะสม ที่สำคัญ AMD สำหรับคนหน้าตาดีอย่างเราๆครับ จริงไหมครับพี่น้อง..

Comment

ต่อ

Comment

อย่างที่เห็นครับ หนทางที่ดี บางครั้งก็มาสายเกินไป

Comment

ขออภัยที่ผมตอบแทรกนะครับ แหะๆ..ไม่เห็นๆ

Comment

ถ้ารู้จักพอเพียงก็จะเพียงพอเองละครับ อิอิ คำสอนของพ่อหลวงของพวกเรา ^_____^

Comment

ไม่ว่ากันครับ

Comment

ถ้ามัวแต่คิดแบบนั้น ก็ไม่ต้องทำอะไรแล้วล่ะครับ

ซื้อใช้ ก็เพราะเอามันมาใช้งาน

ไม่ใช่ใช้เพื่อให้มันทันสมัยตลอดเวลา

Comment

ข้อคิดดีๆทั้งนั้นเลย แต่ถ้าทิ้งระยะเวลานานไปก็ไม่ดีนะครับ

อย่างผม 7 ปีแล้ว ยังไม่ได้ upgrade เลย

กำลังคิดจะ upgrade คอนตัวเองเร็วๆนี้ ไม่งั้นเป็นปัญหาแน่ๆ เพราะตอนนี้ก็เริ่มจะไม่ไหวแล้ว

\*O*/

Comment

ผมไม่เคยคิดว่ามันจะตกรุ่นครับ เวลาซื้อ ของพวกนี้ ซื้วันนี้ เดินออกจากรัน ก็ไม่รุ่นใหม่มาแทน แล้ว คิดมาก เปลือง หมองครับ

Comment

ใช้ไปเถอะครับ ถ้ามันยังใช้ได้ ผมว่าไม่จำเปนต้องตามมันหรอก เทคโนโลยีอะ เสียดายเงินโดยใช่เหตุ นะ

Comment

ถ้ามั่วแต่คิดว่ามัีนจะตกรุ่นก็ไม่ต้องซื้อกันพอดี เพราะทุกวันนี้กฏของมัวก็ถูกทำลายลงแล้วนะ

Comment

ถ้าซื้อมา " ใช้ " ก็ไม่คิดแบบนั้นหรอกครับ ถ้ามันใช้ไม่ได้หรือไม่ไหวจริงๆค่อยว่ากันครับ

แต่ถ้าซื้อมา " Show " ก็ต้องคิดหนักทุกวันแหละครับ

Comment

Working...
                              X